DanLuat 2015

Quyền có con không có chồng

Chủ đề   RSS   
  • #275592 16/07/2013

    haikim

    Sơ sinh


    Tham gia:16/07/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quyền có con không có chồng

    Do không thể có chồng nên tôi muốn có 01 đứa con để hủ hỉ lúc tuổi già, nên tôi đã "xin" người bạn và hiện tôi đã có 01 be gai bụ bẫm. Nay cơ quan anh ấy muốn đề cập đến vấn đề trên đối với anh ấy, tôi sợ ảnh hương đến cuộc sống của tôi và con tôi, vậy tôi xin hỏi tôi có quyền gì để bảo vệ bản thân

     
    2794 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #275682   16/07/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    Chào bạn!

    Theo thông tin bạn cung cấp cho Diễn đàn thì nay cơ quan anh ấy muốn đề cập đến vấn đề trên, vậy bạn có thể nói rõ hơn về nội dung mà cơ quanh anh ấy đề cập là gì?

    Tuy vậy, nếu anh ấy không muốn xác nhận, không muốn liên quan gì đến con anh ấy và chị thì không cơ quan, cá nhân nào có quyền can thiệp làm phương hại, ảnh hưởng đến bạn và con mình cả (trừ bạn).

    Trân trọng!

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  
  • #276900   22/07/2013

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1838)
    Số điểm: 17909
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1119 lần
    Lawyer

    Chào bạn! Với thông tin bạn cung cấp tôi tư vấn cho bạn như sau:

    Mọi người đều có quyền bí mất đời tư của mình không được ai xâm phạm trừ cơ quan có thẩm quyền. Do vậy nếu anh ấy không đề cập tới chuyện đó thì không ai có quyền đề cập đến vấn dề con của chị. Theo quy định tại Điều 38 Bộ luật dân sự 2005 quy định như sau:

    Điều 38. Quyền bí mật đời tư

    1. Quyền bí mật đời tư của cá nhân được tôn trọng và được pháp luật bảo vệ.

    2. Việc thu thập, công bố thông tin, tư liệu về đời tư của cá nhân phải được người đó đồng ý; trong trường hợp người đó đã chết, mất năng lực hành vi dân sự, chưa đủ mười lăm tuổi thì phải được cha, mẹ, vợ, chồng, con đã thành niên hoặc người đại diện của người đó đồng ý, trừ trường hợp thu thập, công bố thông tin, tư liệu theo quyết định của cơ quan, tổ chức có thẩm quyền.

    3. Thư tín, điện thoại, điện tín, các hình thức thông tin điện tử khác của cá nhân được bảo đảm an toàn và bí mật.

    Việc kiểm soát thư tín, điện thoại, điện tín, các hình thức thông tin điện tử khác của cá nhân được thực hiện trong trường hợp pháp luật có quy định và phải có quyết định của cơ quan nhà nước có thẩm quyền.

    Trân trọng!

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-