Quyền chia thừa kế

Chủ đề   RSS   
  • #244190 17/02/2013

    bokinhvan1984

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/02/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quyền chia thừa kế

    thưa luật tôi xin hỏi gia đình ông ngoại tôi có 4 người con 3 gái và 1 trai xin hỏi 3 con gái có được quyền chia và thừa kế tài sản của ông ngoại tôi không? xin cám ơn luận sư !

     

     
    3170 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #244304   18/02/2013

    LUATBAOVIET
    LUATBAOVIET

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:16/10/2012
    Tổng số bài viết (39)
    Số điểm: 280
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 15 lần


    Chào bạn! Vấn đề bạn hỏi Luật Bảo Việt xin có ý kiến như sau:

    Thứ nhất: Nếu ông ngoại bạn chết có để lại di chúc hợp pháp thì chia theo di chúc đó;

    Thứ 2: Trường hợp ông ngoại bạn chết không để lại di chúc (hoặc có di chúc nhưng không hợp pháp) thì được giải quyết theo pháp luật như sau:

    Căn cứ Điều 676 - Bộ luật dân sự thì con gái hay con trai đều có quyền thừa kế ngang nhau của cha mẹ mình. Do vậy, 03 chị em gái bạn hỏi có quyền thừa kế của bố (ông ngoại bạn).

    Chúc bạn và gia đình một năm mới an lanh. Trân trọng!

    Hãy liên hệ với chúng tôi để được tự vấn miễn phí - Tư vấn 24/24h: 04.85.89.23.13 - 0918.736.000

    Web: luatbaoviet.com - Email: baovietlaw@gmail.com

     
    Báo quản trị |