Quy trình thực hiện - Thẩm quyền tuyển dụng viên chức của Đơn vị Sự Nghiệp

Chủ đề   RSS   
  • #215830 24/09/2012

    Quy trình thực hiện - Thẩm quyền tuyển dụng viên chức của Đơn vị Sự Nghiệp

         Kính chào Luật Sư! Mong  Luật sư gỡ rối giúp:

          Đơn vị tôi là đơn vị sự nghiệp được quy định về  tổ chức hoạt động: Có tư cách pháp nhân độc lập; tự đảm bảo toàn bộ chi phí hoạt động thường xuyên theo quy định tại Nghị định số43/2006/NĐ-CP ngày 26/4/2006 của Chính phủ về quy định quyền tự chủ tự chịu trách nhiệm về thực hiện nhiệm vụ tổ chức bộ máy biên chế và tài chính đối với đơn vị sự nghiệp công lập, được phép sử dụng con dấu riêng, mở tài khoản tại Kho bạc..

        Như vậy quy trình về việc tuyển dụng viên chức như thế nào mới đúng theo Pháp luật? Kế hoạch tuyển dụng có thông qua đơn vị  chủ quản phê duyệt không?. Quyết địnhThành lập Hội đồng tuyển dụng là do Thủ trưởng đơn vị ký hay do Lãnh đạo cơ quan chủ quản ký Ban hành (Đơn vị chủ quản là Chi cục trực thuộc Sở còn Trung tâm trực thuộc Chi cục)? Thông báo tuyển dụng như thế nào mới đúng Pháp luật,...Trong thời điểm Nghị định116/2003/NĐ-CP còn hiệu lực và tới thời điểm hiện tại tháng 9/2012.

      Tôi Xin chân thành Cảm ơn!

      Địa chỉ Email: Nguyenm84tnmt@yahoo.com

     
    3556 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #216043   25/09/2012

    HoNguyenTruong70
    HoNguyenTruong70
    Top 10
    Male
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/01/2010
    Tổng số bài viết (4451)
    Số điểm: 25988
    Cảm ơn: 5
    Được cảm ơn 1337 lần


    Bạn tham khảo luật công chức và các thông tư nghị định hướng dẫn cụ thể.

    Nguyễn Trường Hồ

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn HoNguyenTruong70 vì bài viết hữu ích
    nguyenm84tnmt (25/09/2012)
  • #216103   25/09/2012

        Kính thưa Luật sư! Tôi đã tham khảo những Thông tư, Nghị định với các văn bản hướng dẫn, nhưng không hiểu chắc lắm.

        Với quy định về tổ chức như tôi đã trình bày ở trên thì đơn vị tôi có phải thực hiện theo quy định tại Mục 1, Điều 24 luật viên chức là: "Đối với dơn vị sự nghiệp công lập được giao quyền tự chủ, người đứng đầu đơn vị sự nghiệp công lập thực hiện việc tuyển dụng viên chức và chịu trách nhiệm về quyết định của mình" không?. Kính Mong Luật sư tư vấn giúp ạ!

      Tôi xin chân thành cảm ơn!

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Nguyễn Trường Hồ