Quy định xếp mức lương theo trình độ đào tạo?

Chủ đề   RSS   
  • #524259 30/07/2019

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (425)
    Số điểm: 11695
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 127 lần


    Quy định xếp mức lương theo trình độ đào tạo?

    Tôi đang là Bí thư Đảng ủy xã, hưởng lương ngạch cán sự, bậc 5, hệ số 2,66 kể từ ngày 01/4/2019. Tôi đã tốt nghiệp Đại học chuyên ngành Quản lý Nhà nước từ tháng 10/2017 (Có QĐ Chủ tịch UBND huyện cử đi học). Phòng nội vụ huyện yêu cầu tôi phải đi học Lớp bồi dưỡng ngạch chuyên viên để hoàn thiện hồ sơ đề nghị xét chuyển loại nhưng tôi chưa đi học được. Nay, theo khoản 2, điều 2, Nghị định 34/2019, tôi có phải tiếp tục học Lớp chuyên viên hay không?

     
    1921 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phungpham1973 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (30/07/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #524309   30/07/2019

    sunshine19
    sunshine19
    Top 100
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (614)
    Số điểm: 4350
    Cảm ơn: 210
    Được cảm ơn 124 lần


    Trường hợp tại  Khoản 2 Điều 2 Nghị định 34/2019/NĐ-CP là quy định đối với vấn đề xếp lương khi có thay đổi về trình độ đào tạo phù hợp với chức danh đảm nhiệm. Điều luật này không quy định trường hợp bắt buộc hay không bắt buộc đào tạo.

    Cán bộ, công chức cấp xã đã được xếp lương theo chức vụ hoặc xếp lương theo một trong các ngạch công chức hành chính quy định tại điểm a, b khoản 1, khoản 2 Điều 5 Nghị định này, nếu sau đó có thay đổi về trình độ đào tạo phù hợp với chức danh đảm nhiệm do cơ quan, tổ chức có thẩm quyền về quản lý hoặc sử dụng cán bộ, công chức đồng ý cho đi đào tạo thì kể từ ngày được cấp bằng tốt nghiệp được xếp lương theo trình độ đào tạo.

    Còn đối với trường hợp của anh, trường hợp anh muốn được xếp mức lương theo trình độ đào tạo mới thì nên tham dự đào tạo anh nhé!

     
    Báo quản trị |  
  • #533621   27/11/2019

    linhtrang123456
    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (940)
    Số điểm: 6500
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 126 lần


    Mình có một chút thắc mắc ở đây là theo quy định tại Khoản 2 Điều 2 Nghị định 34/2019/NĐ-CP là quy định đối với vấn đề xếp lương khi có thay đổi về trình độ đào tạo phù hợp với chức danh đảm nhiệm thì khi có bằng tốt nghiệp được xếp lương theo trình độ đào tạo, trường hợp anh này đã có bằng rồi thì có được xếp luôn hay không hay còn phải đảm bảo điều kiện nào nữa, hiện mình không thấy quy định về việc bồi dưỡng ngạch chuyên viên, không rõ là có bắt buộc phải học không nhỉ?

     
    Báo quản trị |  
  • #535188   17/12/2019

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2701)
    Số điểm: 19464
    Cảm ơn: 889
    Được cảm ơn 1046 lần
    SMod

    Bác đang hưởng ngạch cán sự, ngạch chuyên viên yêu cầu phải có bằng tốt nghiệp đại học, chứng chỉ quản lý nhà nước ngạch chuyên viên ...và một vài loại chứng chỉ khác.

    Công chức xã như bác không phải thi nâng ngạch mà là xét chuyển ngạch công chức. Yêu cầu của ngạch chuyên viên phải có chứng chỉ quản lý nhà nước ngạch chuyên viên mà bác không đi học thì lấy đâu ra chứng chỉ để xét nâng ngạch lương cho bác.

    Sắp xếp thời gian đi học thôi bác

     
    Báo quản trị |