Quy định về tuyển dụng viên chức

Chủ đề   RSS   
  • #556678 31/08/2020

    hoangleminh111
    Top 500
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/01/2019
    Tổng số bài viết (101)
    Số điểm: 2545
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 27 lần


    Quy định về tuyển dụng viên chức

    Chỗ anh có kế hoạch thi viên chức 2018 hiện áp dụng quy chế tuyển dung viên chức chưa sửa đổi, thời gian thi là năm 2019 vậy lúc có kết quả thi thì áp dụng nghị định 161/2018/NĐ-CP sửa đổi tuyển dụng viện chức chưa?

     
    132 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #556737   31/08/2020

    linhtrang123456
    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 6

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (1118)
    Số điểm: 7405
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 157 lần


    Điều 4 Nghị định 161/2018/NĐ-CP có quy định như sau:

    Điều 4. Hiệu lực thi hành

    1. Nghị định này có hiệu lực thi hành từ ngày 15 tháng 01 năm 2019.

    2. Đối với các cơ quan, tổ chức, đơn vị đã được cấp có thẩm quyền phê duyệt đề án, kế hoạch tổ chức tuyển dụng công chức, viên chức, thi nâng ngạch công chức, thi hoặc xét thăng hạng chức danh nghề nghiệp viên chức trước ngày ban hành Nghị định này thì được tiếp tục thực hiện theo đề án, kế hoạch đã được phê duyệt trong thời hạn 06 tháng kề từ ngày Nghị định này có hiệu lực thi hành.  Sau thời hạn này nếu không hoàn thành thì thực hiện theo quy định tại Nghị định này.”

    Theo đó thì đối với kế hoạch tuyển dụng viên chức được phê duyệt trước ngày 29/11/2018 thì hiện vẫn có thể thực hiện được và phải thực hiện trong thời hạn 6 tháang kể từ ngày 15/01/2018. Kết quả tuyển dụng trong trường hợp này tuân theo nội dung cụ thể trong kế hoạch. Sau thời hạn nêu trên thì phải thay đổi kế hoạch cho phù hợp với quy định tại Nghị định 161/2018/NĐ-CP và căn cứ quy định của Nghị định để xác định kết quả tuyển dụng.

    Trường hợp anh đề cập thì kế hoạch tuyển dụng viên chức ở đơn vị anh đã được phê duyệt hay chưa và thời gian thi cụ thể trong năm 2019 là khi nào, có hoàn thành kế hoạch trước ngày 15/7/2018 hay không ạ? Anh có thể căn cứ vào kế hoạch cụ thể của đơn vị mình và quy định trên để xác định về việc áp dụng kế hoạch tuyển dụng mà anh đã đề cập. 

     
    Báo quản trị |