Quy định về thưởng tết nhân viên nghỉ việc?

Chủ đề   RSS   
  • #544775 29/04/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (452)
    Số điểm: 12370
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 130 lần


    Quy định về thưởng tết nhân viên nghỉ việc?

    Năm 2019 em ký hợp đồng lao động cộng tác viên với công ty. Thời hạn là 02/01/2019 đến 31/12/2019. Tới khi hết hạn hợp đồng công ty thông báo chấm dứt hợp đồng lao động với lý do không có nhu cầu sử dụng tiếp. Công ty đã trả lương tháng 12 và tiền thưởng tết Tây cho em. Cho em hỏi khoảng tiền thưởng tết Âm Lịch em có được hưởng không ạ?

     
    578 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #544788   29/04/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1157)
    Số điểm: 9109
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 175 lần


    Theo Bộ Luật lao động 2012:

     

    "Điều 103. Tiền thưởng

     

    1. Tiền thưởng là khoản tiền mà người sử dụng lao động thưởng cho người lao động căn cứ vào kết quả sản xuất kinh doanh hằng năm và mức độ hoàn thành công việc của người lao động.

     

    2. Quy chế thưởng do người sử dụng lao động quyết định và công bố công khai tại nơi làm việc sau khi tham khảo ý kiến của tổ chức đại diện tập thể lao động tại cơ sở."

     

    Theo đó, việc chị có được nhận tiền thưởng hay không là do quy chế thưởng của công ty quyết định chị nhé.

     
    Báo quản trị |