Quy định về thời gian lưu trữ hồ sơ công trình xây dựng có vốn tư nhân?

Chủ đề   RSS   
  • #553435 30/07/2020

    Quy định về thời gian lưu trữ hồ sơ công trình xây dựng có vốn tư nhân?

    Hiện nay, có quy định về thời hạn lưu trữ hồ sơ công trình xây dựng có vốn ngân sách theo TT26/2016/TT-BXD theo các nhóm dự án

    Vậy còn thời hạn lưu trữ hồ sơ công trình xây dựng có vốn tư nhân được quy định như thế nào? Mong quý luật sư giải đáp!

     
    2018 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn vananh2407 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (30/07/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #553641   30/07/2020

    chaugiang9897
    chaugiang9897
    Top 200
    Female
    Lớp 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/12/2019
    Tổng số bài viết (386)
    Số điểm: 2516
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 50 lần


    Lưu trữ hồ sơ hoàn thành công trình và hồ sơ phục vụ quản lý, vận hành, bảo trì công trình xây dựng được pháp luật quy định tại Điều 12 Thông tư 26/2016/TT-BXD, theo đó, thời gian lưu trữ hồ sơ tối thiểu là 10 năm đối với công trình thuộc dự án nhóm A, 7 năm đối với công trình thuộc dự án nhóm B và 5 năm đối với công trình thuộc dự án nhóm C kể từ khi đưa hạng mục công trình, công trình xây dựng vào sử dụng.

     

     
    Báo quản trị |