Quy định về thời gian hưởng phụ cấp thu hút?

Chủ đề   RSS   
  • #567066 29/01/2021

    ngabguyen12

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:29/01/2021
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quy định về thời gian hưởng phụ cấp thu hút?

    Tôi công tác tại THCS & THPT Hưng Điền B, Tân Hưng, Long An. là giáo viên. vùng tôi dạy là vùng biên giới tỉnh long an. cho tôi hỏi tại sao từ năm 2017 chúng tôi bị cắt phụ cắt phụ cấp chính sách 135 cho giáo viên. xin cám ơn nhiều

     

     
    114 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #567069   29/01/2021

    nhmylinh97
    nhmylinh97
    Top 200
    Female


    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:24/10/2019
    Tổng số bài viết (341)
    Số điểm: 2104
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 22 lần


     

    Theo Quyết định 900/QĐ-TTg thì xã Hưng Điền B, huyện Tân Hưng, tỉnh Long An thuộc Danh sách xã thuộc diện đầu tư Chương trình 135 giai đoạn 2017 - 2020. Do đó đối với viên chức đang làm việc tại xã này sẽ được hưởng các phụ cấp công tác tại vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn theo Nghị định 76/2019/NĐ-CP:

    “Điều 4. Phụ cấp thu hút

    Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này được hưởng phụ cấp thu hút bằng 70% mức lương hiện hưởng (theo bảng lương do cơ quan có thẩm quyền của Đảng và Nhà nước quy định) cộng với phụ cấp chức vụ lãnh đạo, phụ cấp thâm niên vượt khung (nếu có) áp dụng đối với thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn không quá 05 năm (60 tháng).

    Điều 5. Phụ cấp công tác lâu năm ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn

    Đối tượng quy định tại Điều 2 Nghị định này được hưởng phụ cấp hàng tháng tính theo mức lương cơ sở và thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn như sau:

    1. Mức 0,5 áp dụng đối với người có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 5 năm đến dưới 10 năm;

    2. Mức 0,7 áp dụng đối với người có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 10 năm đến dưới 15 năm;

    3. Mức 1,0 áp dụng đối với người có thời gian thực tế làm việc ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn từ đủ 15 năm trở lên.”

    Ở đây chị xem mình đã được hưởng phụ cấp thu hút được bao nhiêu năm rồi, vì thời gian được hưởng phụ cấp thu hút không quá 05 năm. Trường hợp chị chưa hưởng đủ 05 năm, vẫn đang công tác tại vùng đặc biệt khó khăn mà không được hưởng phụ cấp, chị trao đổi với đơn vị trường để được giải đáp.

     

     
    Báo quản trị |