DanLuat 2015

Quy định về học liên thông cao đẳng

Chủ đề   RSS   
  • #355570 10/11/2014

    tuongqt

    Sơ sinh

    Quảng Trị, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quy định về học liên thông cao đẳng

    Xin luật sư cho biết nếu người học tốt nghiệp TCCN các ngành Hành chính văn thư, tin học văn phòng, Kế toán, ... có thể học liên thông lên Cao đẳng sư phạm mầm non, CĐSP giáo dục Tiểu học được không? Xin cảm ơn Luật sư.

    Cập nhật bởi tuongqt ngày 10/11/2014 10:54:17 CH
     
    1917 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #357558   19/11/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4653)
    Số điểm: 31203
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1087 lần


    Bạn phải xem trường có chấp nhận cho liên thông kiểu khác chuyên ngành như vậy không? Hợac liên thông liên thì phảih ọc thêm những môn nào

    Xem quy định trong: Thông tư 55/2012/TT-BGDĐT quy định đào tạo liên thông trình độ cao đẳng, đại học 

    Điều 9. Tuyển sinh

    1. Tuyển sinh đào tạo liên thông hình thức chính quy:

    a) Người có bằng tốt nghiệp trung cấp nghề, trung cấp chuyên nghiệp, cao đẳng nghề, cao đẳng sau thời hạn 36 tháng kể từ ngày được cấp bằng tốt nghiệp đến ngày nộp hồ sơ thi lên trình độ cao đẳng hoặc đại học phải dự thi 3 môn gồm: một môn cơ bản, một môn cơ sở ngành và một môn chuyên ngành (hoặc thực hành nghề). Cơ sở giáo dục đại học tự ra đề thi và xác định điểm trúng tuyển;

    b) Người có bằng tốt nghiệp trung cấp nghề, trung cấp chuyên nghiệp, cao đẳng nghề, cao đẳng chưa đủ 36 tháng kể từ ngày được cấp bằng tốt nghiệp đến ngày nộp hồ sơ thi lên trình độ cao đẳng hoặc đại học phải dự thi tuyển các môn văn hóa, năng khiếu theo khối thi của ngành thí sinh đăng ký học liên thông trong kỳ thi tuyển sinh cao 

     
    Báo quản trị |