DanLuat 2015

Quy định về đóng dấu giáp lai

Chủ đề   RSS   
  • #449431 13/03/2017

    nguyenluongtheduy91

    Male
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:19/05/2016
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 140
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Quy định về đóng dấu giáp lai

    Em xin chào anh/chị

    Em có 01 thắc mắc về việc đóng dấu giáp lai, mong được mọi người giải đáp ạ

    Em đang soạn quy trình cho công ty, văn bản hơn 10 trang nên khi em đóng dấu, thì em đóng dấu giáp lai toàn bộ văn bản nhưng cấp trên của em yêu cầu cứ 05 trang thì đóng 01 dấu giáp lai theo như quy định của nghị định 110/2004/NĐ-CP. 

    Mọi người cho em hỏi là đóng dấu giáp lai như thế nào mới đúng quy định hiện nay ạ?

    Em xin cảm ơn mọi người!!!

     
    248 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #498726   05/08/2018

    mongtho83
    mongtho83
    Top 500
    Female
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/02/2017
    Tổng số bài viết (189)
    Số điểm: 1227
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 31 lần


    Khoản 2 Điều 13 Thông tư số 01/2011/TT-BNV nêu rõ […] dấu giáp lai được đóng vào khoảng giữa mép phải của văn bản hoặc phụ lục văn bản, trùm lên một phần các tờ giấy; mỗi dấu đóng tối đa 05 trang văn bản.

    Theo đó, đóng dấu giáp lai là dùng con dấu đóng lên lề bên trái hoặc lề bên phải văn bản gồm 2 tờ trở lên. Dấu giáp lai được đóng vào khoảng giữa mép phải của văn bản hoặc phụ lục văn bản.

    Khi các doanh nghiệp giao kết hợp đồng bao gồm nhiều trang, ngoài chữ ký và đóng dấu của các bên trong phần cuối cùng của hợp đồng thì còn có dấu giáp lai của các bên ký kết nếu tất cả các bên đều là tổ chức có sử dụng con dấu.

    Theo đó, dấu giáp lai được đóng để trên tất cả các tờ của văn bản đều có thông tin về con dấu nhằm đảm bảo tính chân thực của từng tờ trong văn bản và ngăn ngừa việc thay đổi nội dung, giả mạo văn bản.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-