DanLuat 2015

Quy định về bồi dưỡng bằng hiện vật đối với thư viện trường tiểu học

Chủ đề   RSS   
  • #322765 12/05/2014

    lienvothisau

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:12/05/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Quy định về bồi dưỡng bằng hiện vật đối với thư viện trường tiểu học

    Tôi xin hỏi đối với nhân viên thư viện trường tiểu học, ngoài phụ cấp độc hại 0,2%,  những người làm thư viện trường học như chúng tôi có được hưởng chế độ bồi dưỡng bằng hiện vật 4000 đ/ ngày như thông tư 26/2006 /TT-BVHTT và hướng dẫn 3915/HD-BVHTT qui định không?

     
    2572 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #322926   13/05/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn !
     
     Căn cứ vào các quy định sau thì các cán bộ thư viện trường THCS và tiểu học trực thuộc các Phòng GD&ĐT đều được hưởng chế độ độ bồi dưỡng bằng hiện vật 4000 đ/ ngàyđộ bồi dưỡng bằng hiện vật 4000 đ/ ngày.
    - Điều 9 Quyết định 01 ngày 2/1/2003 của Bộ GD& Đào tạo quy định: Nếu là giáo viên kiêm nhiệm làm công tác thư viện thì phải được bồi dưỡng chuyên môn nghiệp vụ về thư viện trường học, được hưởng lương và các tiêu chuẩn khác như giáo viên đứng lớp. Cán bộ thư viện trường học không phải là giáo viên, nhưng được đào tạo nghiệp vụ thư viện thì được hưởng lương và các chế độ phụ cấp như ngành văn hoá thông tin quy định.
     
    - Thông tư số 26/2006/TT-BVHTT ngày 21/2/2006 quy định mức phụ cấp hệ số 0,20 so với lương tối thiểu áp dụng đối với những người trực tiếp làm các nghề, công việc sau: kiểm kê, bảo quản, xử lý kỹ thuật các hiện vật, tài liệu sách báo, phim ảnh trong kho lưu trữ của bảo tàng, thư viện và viện lưu trữ…
     
     Thông tư 07/2005/TT-BNV ngày 5/1/2005 và Công văn số 2939 ngày 4/10/2005 của Bộ Nội vụ quy định: công chức, viên chức trực tiếp làm các công việc lựa chọn, phân loại, bảo quản tài liệu và tổ chức sử dụng tài liệu trong kho lưu trữ được hưởng hệ số 0,2 tính theo lương tối thiểu.
     
    Công văn 3915/HD-BVHTT quy định mức bồi dương bằng hiện vật có giá trị 4.000đ cho 1 ca hoặc 1 ngày làm việc áp dụng đối với người lao động (kể cả học sinh, sinh viên thực tập hay học nghề, tập nghề) trực tiếp làm các nghề, công việc sau: kiểm kê, bảo quản, xử lý kỹ thuật các hiện vật, tài liệu, sách báo, phim ảnh trong kho lưu trữ của bảo tàng, thư viện...
    Thân ái!

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    lienvothisau (13/05/2014)

0 Thành viên đang online
-