DanLuat DanLuat
Chào mừng bạn đến với Dân Luật . Để viết bài Tư vấn, Hỏi Luật Sư, kết nối với Luật sư và bạn bè, … Bạn vui lòng ĐĂNG KÝ THÀNH VIÊN.
×

Thêm bình luận

Quy định trả lương làm thêm giờ cho cán bộ, công chức?

(phungpham1973)

Theo quy định tại Điểm a Khoản 1 Điều 6 Thông tư số 23/2015/TT-BLĐTBXH "Tiền lương giờ thực trả của ngày làm việc bình thường được xác định trên cơ sở tiền lương thực trả theo công việc đang làm của tháng mà người lao động làm thêm giờ". Vậy giờ thực trả của ngày làm việc bình thường gồm những hệ số nào?
VD: ở đơn vị công tác tại vùng điều kiện kinh tế đặc biệt khó khăn (VD phòng Giáo dục huyện Nậm Pồ tỉnh Điện Biên) được hưởng phụ cấp ưu đã 70% phụ cấp trách nhiệm 0,3 
Giờ thực trả gồm (Hệ số lương chính + chức vụ + khu vực + vượt khung + ưu đã + trách nhiệm) hay Giờ thực trả chỉ gồm (Hệ số lương chính + chức vụ + khu vực + vượt khung)
  •  10261
  •  Cảm ơn
  •  Trích dẫn

Bài viết đang được đánh giá

0 Lượt cảm ơn
0 Bình luận

Xem thêm bình luận

Click vào bảng để xem hiển thị đầy đủ thông tin

Bạn vui lòng đăng nhập hoặc Đăng ký tại đây để tham gia thảo luận


Chủ quản: Công ty THƯ VIỆN PHÁP LUẬT . Giấy phép số: 27/GP-TTĐT, do Sở TTTT TP. HCM cấp ngày 09/05/2019.
Chịu trách nhiệm chính: Ông Bùi Tường Vũ - Số điện thoại liên hệ: 028 3930 3279
Địa chỉ: P.702A , Centre Point, 106 Nguyễn Văn Trỗi, P.8, Q. Phú Nhuận, TP. HCM;
Địa điểm Kinh Doanh: Số 17 Nguyễn Gia Thiều, P. Võ Thị Sáu, Q3, TP. HCM;
Chứng nhận bản quyền tác giả số 416/2021/QTG ngày 18/01/2021, cấp bởi Bộ Văn hoá - Thể thao - Du lịch

Loading…