Quy định số lượng người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã?

Chủ đề   RSS   
  • #524340 30/07/2019

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (425)
    Số điểm: 11755
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 127 lần


    Quy định số lượng người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã?

    Em đang làm chỉ huy phó ban CHQS xã. Xã em là xã loại 2. Theo nghi quyết của hôi đồng nhân dân thành phố Hà Nội. Về số lượng cán bộ kct cấp xã. Thì xã em có giảm 1 chi huy phó không ạ?

     
    842 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phungpham1973 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (31/07/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #524368   30/07/2019

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1116)
    Số điểm: 8739
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 167 lần


    Theo khoản 4 Điều 2 Nghị định 34/2019/NĐ-CP sửa đổi quy định về cán bộ, công chức cấp xã và người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã, ở thôn, tổ dân phố:

     

    "4. Sửa đổi, bổ sung Điều 13 như sau:

     

    “Điều 13. Số lượng người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã được bố trí theo Quyết định phân loại đơn vị hành chính xã, phường, thị trấn:

     

    1. Loại 1 tối đa 14 người.

     

    2. Loại 2 tối đa 12 người.

     

    3. Loại 3 tối đa 10 người”."

     

    Nghị định ở trung ương quy định như vậy nhưng ở địa phương cắt giảm chức danh gì thì phải xem lại cách triển khai tại địa phương. Ban Pháp lý không thể khẳng định có giảm 1 chi huy phó hay không anh/chị nha.

    Cập nhật bởi minhpham1995 ngày 31/07/2019 05:45:31 CH
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn minhpham1995 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (31/07/2019)
  • #526388   26/08/2019

    linhtrang123456
    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (959)
    Số điểm: 6595
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 133 lần


    Tại Điều 13 Nghị định 92/2009/NĐ-CP về chức danh, số lượng, một số chế độ, chính sách đối với cán bộ, công chức ở xã, phường, thị trấn và những người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã thì số lượng những người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã:

    1. Cấp xã loại 1 được bố trí tối đa không quá 22 người.

    2. Cấp xã loại 2 được bố trí tối đa không quá 20 người.

    3. Cấp xã loại 3 được bố trí tối đa không quá 19 người.

    So với quy định trước đây thì số lượng người hoạt động không chuyên trách ở xã giảm rất nhiều nên khi địa phương áp dụng quy định mới sẽ quy định chức danh và bố trí số lượng người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã phù hợp anh nhé.

     

     
    Báo quản trị |