Quy định người hướng dẫn chế độ tập sự?

Chủ đề   RSS   
  • #524346 30/07/2019

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 9

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (425)
    Số điểm: 11695
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 127 lần


    Quy định người hướng dẫn chế độ tập sự?

    Chế độ tập sự đối với công chức ngạch chuyên viên, vị trí việc làm kế toàn, có áp dụng quy định điều kiện người hướng dẫn tập sự phải có chuyên môn kế toán hay theo quy định tại Nghị định 24 năm 2010 hay không?

     
    717 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phungpham1973 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (31/07/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #524377   30/07/2019

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1116)
    Số điểm: 8694
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 167 lần


    Đối với vấn đề này anh/chị tham khảo quy định tại Điều 21 Nghị định 24/2010/NĐ-CP quy định về tuyển dụng, sử dụng và quản lý công chức

    "Điều 21. Hướng dẫn tập sự

    Cơ quan sử dụng công chức có trách nhiệm:

    1. Hướng dẫn người tập sự nắm vững và tập làm những công việc theo yêu cầu nội dung tập sự quy định tại khoản 3 Điều 20 Nghị định này.

    2. Chậm nhất sau 07 ngày làm việc, kể từ công chức đến nhận việc, người đứng đầu cơ quan sử dụng phải cử công chức cùng ngạch hoặc ngạch cao hơn, có năng lực và kinh nghiệm về chuyên môn, nghiệp vụ hướng dẫn người tập sự.Mỗi công chức chỉ hướng dẫn mỗi lần 01 người tập sự."

    Như vậy, khi tập sự tại cơ quan thì người đứng đầu cơ quan sẽ phải cử người có năng lực và kinh nghiệm về chuyên môn, nghiệp vụ hướng dẫn người tập sự anh/chị nhé!   

    Cập nhật bởi minhpham1995 ngày 31/07/2019 08:50:49 SA
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn minhpham1995 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (31/07/2019)
  • #526386   26/08/2019

    linhtrang123456
    linhtrang123456
    Top 50
    Lớp 5

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:02/12/2017
    Tổng số bài viết (940)
    Số điểm: 6500
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 126 lần


    Đối với người được tuyển dụng vào công chức phải thực hiện chế độ tập sự để làm quen với môi trường công tác, tập làm những công việc của vị trí việc làm được tuyển dụng bạn nhé. Đối với trường hợp của bạn tuyển dụng vào công chức ngạch chuyên viên, vị trí kế toán thì cũng phải thực hiện chế độ tập sự bạn nhé. Chế độ tập sự thực hiện theo quy định từ Điều 20 đến Điều 24 Nghị định 24/2010/NĐ-CP.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn linhtrang123456 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (27/08/2019)