DanLuat 2015

quy định hiện hành về ủy quyền?

Chủ đề   RSS   
  • #31288 01/04/2009

    suricute

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:27/03/2009
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    quy định hiện hành về ủy quyền?

    Điều 142 BLDS về đại diện theo ủy quyền có quy định: "Hình thức ủy quyền do các bên thỏa thuận, trừ trường hợp pháp luật quy định việc ủy quyền phải được lập thành văn bản".
    Xin hỏi  Luật sư trường hợp ngoại lệ mà điều luật nói đến ở đây là những trường hợp như thế nào?
    Nếu trong công ty cổ phần, Giám đốc (là người đại diện hợp pháp) ủy quyền cho phó Giám đốc ký kết một hợp đồng với đối tác thì việc ủy quyền này có nhất thiết phải lập thành văn bản không? Nếu có thì quy định ở đâu?
    Xin chân thành cảm ơn.
     
    2592 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

0 Thành viên đang online
-