DanLuat 2015

Quản lý bảo vệ rừng

Chủ đề   RSS   
  • #393387 22/07/2015

    lvhuong_2008

    Mầm

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:16/11/2009
    Tổng số bài viết (50)
    Số điểm: 808
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 1 lần


    Quản lý bảo vệ rừng

    Xin hỏi: Cán bộ, nhân viên quản lý bảo vệ rừng trong công ty lâm nghiệp Nhà nước, khi sơ xuất (không móc ngoặt) ;để lâm tặc vi phạm lâm luật: cưa xẻ, vận chuyển gỗ; phá rừng trái phép mà không phát hiện kịp thời để báo cáo, xử lý  thì hình thức xử phạt, kỷ luật dựa vào văn bản pháp luật nào? Chân thành cám ơn!

     
    12199 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #393478   23/07/2015

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2659)
    Số điểm: 18920
    Cảm ơn: 851
    Được cảm ơn 1019 lần
    SMod

    Chào bạn

    Công chức áp dụng Nghị định 34/2011/NĐ-CP

    Viên chức áp dụng Nghị định 27/2012/NĐ-CP

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Xmen-8711 vì bài viết hữu ích
    lvhuong_2008 (23/07/2015)
  • #393518   23/07/2015

    lvhuong_2008
    lvhuong_2008

    Mầm

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:16/11/2009
    Tổng số bài viết (50)
    Số điểm: 808
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 1 lần


    Cám ơn bạn rất nhiều đã tư vấn. Nhưng đây lại là doanh nghiệp, không thuộc là đơn vị sự nghiệp công lập, hoặc là sự nghiệp có thu!

    Nghị định 27 áp dụng đối với viên chức làm việc trong các đơn vị sự nghiệp công lập quy định tại khoản 1, khoản 2 Điều 9 Luật viên chức:

    “1. Đơn vị sự nghiệp công lập là tổ chức do cơ quan có thẩm quyền của Nhà nước, tổ chức chính trị, tổ chức chính trị - xã hội thành lập theo quy định của pháp luật, có tư cách pháp nhân, cung cấp dịch vụ công, phục vụ quản lý nhà nước.2. Đơn vị sự nghiệp công lập gồm:

    a) Đơn vị sự nghiệp công lập được giao quyền tự chủ hoàn toàn về thực hiện nhiệm vụ, tài chính, tổ chức bộ máy, nhân sự (sau đây gọi là đơn vị sự nghiệp công lập được giao quyền tự chủ);

    b) Đơn vị sự nghiệp công lập chưa được giao quyền tự chủ hoàn toàn về thực hiện nhiệm vụ, tài chính, tổ chức bộ máy, nhân sự (sau đây gọi là đơn vị sự nghiệp công lập chưa được giao quyền tự chủ)”.

     

     
    Báo quản trị |  
  • #393522   23/07/2015

    Xmen-8711
    Xmen-8711
    Top 25
    Male
    Lớp 12

    An Ninh, Việt Nam
    Tham gia:24/01/2008
    Tổng số bài viết (2659)
    Số điểm: 18920
    Cảm ơn: 851
    Được cảm ơn 1019 lần
    SMod

    Tôi không nhầm thì các bạn đang là các Ban quản lý rừng phải không? Bạn nói rõ hơn đơn vị được k? cái này nó ở quyết định thành lập ấy.

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn Xmen-8711 vì bài viết hữu ích
    lvhuong_2008 (23/07/2015) TN2008 (23/07/2015)
  • #393568   23/07/2015

    lvhuong_2008
    lvhuong_2008

    Mầm

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:16/11/2009
    Tổng số bài viết (50)
    Số điểm: 808
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 1 lần


    Cám ơn bạn nhiều, đơn vị tôi là công ty TNHH MTV lâm nghiệp; nếu là BQL thì sử dụng luật viên chức rồi! cái thắc mắc là Luật Lao động; NĐ 05/2015-ND-CP không nêu rõ vấn đề này. VD: bao khi để lâm tặc phá rừng, cưa xẻ... trái phép bao nhiêu ( khi không phát hiện kịp thời; không có đồng phạm hay móc ngoặt đâu nhé!) thì hình thức kỷ luật thế nào. NĐ 157 chỉ nêu xử phạt HC đối với các đối tượng trực tiếp vi phạm quả tang; nếu theo luật lao động thì làm mất mát tài sản thì tuỳ theo mức độ để xử lý; nếu như vậy thì nhân viên bảo vệ rừng không chịu nỗi (giá trị lâm sản rất lớn, 1 cây gỗ cả chục triệu rồi) Nhờ bạn tư vấn giúp. Chân thành cám ơn!

    Cập nhật bởi lvhuong_2008 ngày 23/07/2015 02:01:49 CH bổ sung
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-