Quan hệ Xuất - nhập khẩu trong Khu chế xuất ?

Chủ đề   RSS   
  • #450435 27/03/2017

    Elviss.Khoi
    Top 500
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:28/07/2016
    Tổng số bài viết (208)
    Số điểm: 3545
    Cảm ơn: 18
    Được cảm ơn 115 lần


    Quan hệ Xuất - nhập khẩu trong Khu chế xuất ?

    Bên em có một khách hàng đang là 1 doanh nghiệp sản xuất thực phẩm trong Khu chế xuất tại Tp.Hcm. Họ muốn sản xuất sản phẩm và dán nhãn 100% tiếng Nhật, rồi dán một nhãn phụ nhỏ bằng tiếng Việt (thực tế có các doanh nghiệp đa và đang làm, em cũng có đi khảo sát các sản phẩm trên thị trường để kiểm chứng rồi). Em tìm trong Nghị định 89/2006/NĐ-CP về Dán nhãn hàng hoá, tại khoản 3 Điều 9 về ngôn ngữ ghi nhãn hàng hoá thì có nói chỉ có những sản phẩm nhập khẩu vào Việt Nam thì có thể giữ nguyên nhãn gốc tiếng nước ngoài, bên cạnh đó dán nhãn phụ tiếng Việt.
    Vậy Luật sư cho em hỏi doanh nghiệp trong khu chế xuất sản xuất rồi bán cho doanh nghiệp ở ngoài có phải được xem là Xuất-Nhập khẩu không ạ ?

     
    814 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

Email: luatsungothethem@gmail.com