DanLuat 2015

Quan hệ với trẻ dưới vị thành niên

Chủ đề   RSS   
  • #115528 05/07/2011

    thusuong3007

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:05/07/2011
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quan hệ với trẻ dưới vị thành niên

    Chào anh, chị!
    Em quen với 1 người con gái nay là vợ em và đã có 1 cháu gái gần 1 tuổi. Nhưng vợ em chưa đũ tuổi vị thành niên, sau này công an phát hiện có truy tố em theo pháp luật hay không?? mà nếu có bị truy tố thì án của em như thế nào?
    em đang lo lắng về điều này, mong anh, chị tư vấn cho em được rõ.
    Cảm ơn anh, chị!!!
     
    11750 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #117639   14/07/2011

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


     Có phải vợ em chưa được 18 tuổi đúng không?
     Nếu em rơi vào trường hợp này:
     

    Điều 115.  Tội giao cấu với trẻ em  (BLHS)

    1.  Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm

     
      
    Nếu bạn rơi vào trường hợp này, thì bạn có thể bị khởi tố nếu cơ quan có thẩm quyền phát hiện.

     Nếu lúc đó, vợ bạn đã đủ 16 tuổi thì bạn yên tâm.
     Chúc bạn may mắn!
     Thân ái!


     

     

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  
  • #117656   14/07/2011

    BeToan89
    BeToan89
    Top 50
    Male
    Lớp 11

    Đăk Lăk, Việt Nam
    Tham gia:24/11/2010
    Tổng số bài viết (977)
    Số điểm: 17101
    Cảm ơn: 63
    Được cảm ơn 147 lần


    Nói túm lại là nếu vợ bạn đã đủ 16 tuổi và giao cấu thuận tình thì không sao cả.Còn chưa đủ 16 tuổi thì như Khacduy đã nói như trên.
    Còn tuổi tác thì bạn tự xác định đi nhé.Đủ 16 tuổi là phải hết năm thứ 16 tuổi.
    Chúc bạn may mắn.

    Betoan1989@yahoo.com

    *Khi là chính mình, bạn không có bất cứ điều gì phải sợ.

     
    Báo quản trị |  
  • #117660   14/07/2011

    tuanbui211988
    tuanbui211988
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:13/01/2011
    Tổng số bài viết (193)
    Số điểm: 1277
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 52 lần


    Chào bạn.
    Hiện nay báo đài cũng có nhiều trường hợp tương tự như bạn.Vấn đề là hiện nay vợ bạn bao nhiêu tuổi?( chưa thành niên là chưa đủ 18 tuổi). Vấn đề là xác định thời điểm bạn và " vợ" bạn đến với nhau khi nào, cái này thì không ai chứng minh được, chỉ có 2 bạn biết mà thôi và nếu một trong hai bạn khai. Người ta chỉ có thể căn cứ vào tuổi hiện tại của " vợ" bạn trừ đi tuổi của con bạn để xác định mà thôi. Nếu Đủ 16 tuổi thì ok.
    Thân chào!

    anhtuankh21@gmail.com

    tuanbui211988@yahoo.com

    0933 550 500

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-