DanLuat 2015

quan hệ với trẻ dưới 18t

Chủ đề   RSS   
  • #166134 17/02/2012

    shu.ulio

    Female
    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/02/2012
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 65
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    quan hệ với trẻ dưới 18t

    em con năm nay 15t có quen bạn trai 21t.Người đó dùng những lời lẽ dụ dỗ quan hệ và đã quan hệ với em con.Nếu gia đình muốn thưa kiện thì phải làm sao? Và người đó có bị gì không?
    Cập nhật bởi shu.ulio ngày 17/02/2012 08:19:23 CH
     
    4699 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #166706   20/02/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3520 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Nếu gia đình muốn thưa kiện thì làm đơn tố cáo ra Công an cấp huyện nơi người đó cư trú hoặc nơi xảy ra hành vi quan hệ.

    Nếu có đầy đủ chứng cứ thì người đó bị truy cứu TNHS về tội giao cấu với trẻ em quy định tại Điều 115 BLHS.

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
  • #166783   21/02/2012

    luanls89
    luanls89
    Top 150
    Male
    Lớp 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/09/2011
    Tổng số bài viết (336)
    Số điểm: 2899
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 144 lần


    Tôi xin được trích dẫn Điều 115: Tội giao cấu với trẻ em để bạn#ca0002; font-size: 11px; text-align: -webkit-center; background-color: #edf5f9;"> #ca0002; font-size: 11px; text-align: -webkit-center; background-color: #edf5f9;">shu.ulio được rõ hơn về trường hợp của người bạn trai đã dụ dỗ em gái bạn như sau:

    #ffffff; margin-top: 0px; margin-bottom: 0.3em; overflow-x: hidden; overflow-y: hidden; padding-top: 0.5em; padding-bottom: 0.17em; border-bottom-width: initial; border-bottom-style: none; border-bottom-color: initial; width: auto; font-size: 15px; font-family: sans-serif; line-height: 19px; text-align: -webkit-auto;">Điều 115. Tội giao cấu với trẻ em

      #ffffff;">
    1. Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ mười ba tuổi đến dưới mười sáu tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:
      a) Phạm tội nhiều lần;
      b) Đối với nhiều người;
      c) Có tính chất loạn luân;
      d) Làm nạn nhân có thai;
      đ) Gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 31% đến 60%.
    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:
      a) Gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 61% trở lên;
      b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội.
    Bạn làm đơn tố cáo gửi Cơ quan Công an tố cáo hành vi phạm tội của người kia.
    Trân trọng!

    Chuyên viên pháp lý: Nguyễn Thành Luân

    - Điện thoại: 0974.220.145

    - Gmail: thanhluanls89@gmail.com

    Sông có thể cạn, núi có thể mòn

    Song chân lý ấy không bao giờ thay đổi

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ ( Liên hệ 24/24)

     
    Báo quản trị |  
  • #167818   24/02/2012

    zamaza
    zamaza
    Top 500
    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2009
    Tổng số bài viết (74)
    Số điểm: 355
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 20 lần


       Bổ sung: Gia đình bạn có thể làm đơn tố giác hành vi của anh thanh niên kia đến Công an cấp huyện (Thị xã, thành phố) nơi gia đình bạn sinh sống, sau khi Cơ quan Công an tiếp nhận đơn thì họ sẽ xác minh và có trách nhiệm chuyển đến đơn vị có thẩm quyền thụ lý giải quyết.
     
    Báo quản trị |  
  • #167967   24/02/2012

    lamsonlawyer
    lamsonlawyer
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/01/2012
    Tổng số bài viết (894)
    Số điểm: 5516
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 427 lần
    Lawyer

    Chào bạn!
    Về mặt pháp tôi hoàn toàn đồng ý với các trao đổi của Ls ở trên song theo tôi trong trường hợp này gia đình bạn nên tổ chức giáo dục và động viên em bạn không nên tố giác hay trình báo với cơ quan công an vì
    Thứ nhất: Đây là một vấn đề tế nhị nếu sự việc làm không tốt có thể để lại hậu quả nặng nề với em bạn sau này.
    Thứ hai:Hiện tượng trẻ em tuổi từ 15 có quan hệ tình dục bây giờ không nói là phổ biến nhưng ở các thành phố lớn diễn ra rất nhiều. Cơ quan công an có thể sẽ chưa ưu tiên giải quyết việc của bạn vì còn vấn đề cần giải quyết hơn (tôi nói về mặt thực tế)
    Hơn nữa 15 tuổi và và dưới 16 tuổi là khoảng cách rất nhỏ không ảnh hưởng nhiều đến phát triển thể chất và tâm hồn (bạn nên nhờ là luật quy đinh là dưới 16 chứ không phải là đủ 16 tuổi nhé có nghĩa là chỉ cần 15 tuổi 1 ngày là không vi phạm ở tội này rồi)
    Một vài ý kiến trao đổi về vấn đề này rất mong mọi người cùng thảo luận
    Trân trọng

    Ls Nguyễn Lâm Sơn

    ĐT: 0982.976.486

    CÔNG TY LUẬT THÀNH ĐÔ

    Mb: 04.6680.6683

    DĐ: 0982.976.486

    Email: lamsonlawyer@gmail.com

    Web: http://luatthanhdo.com

    * CUNG CẤP DỊCH VỤ PHÁP LÝ:

    1. Tư vấn các vấn đề pháp lý: Đầu tư, doanh nghiệp, thương mại, lao động, đất đai, nhà ở, tài chính, kế toán, hôn nhân gia đình, thừa kế…;

    2. Tham gia tranh tụng;

    3. Đại diện ngoài tố tụng;

    * TƯ VẤN PHÁP LUẬT MIỄN PHÍ:

    Thông qua địa chỉ Email: lamsonlawyer@gmail.com, Web: www.luatthanhdo.com hoặc ĐT: 0982.976.486; 04.6680.6683

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-