DanLuat 2015

Quan hệ với người chưa đủ 16t

Chủ đề   RSS   
  • #195807 22/06/2012

    coberado_tn

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quan hệ với người chưa đủ 16t

    Bạn em năm nay 22t. người yêu bạn ấy năm nay 17t . bạn em và người yêu bạn ấy có QHTD khi cô gái kia chưa đủ 16t và bị mẹ cô bé đó bắt gặp. để không muốn ai phát hiện. mẹ cô bé đó đã bắt cậu con trai kia viêt 1 tò giấy cam kết, và viết toaanf bọ sự việc. và cả 1 lần cô gái đó có thai và phai di bênh viện vào tò giấy đó. và có hứa khi cô bé đó đủ tuổi sẽ đi dk kết hôn. nhưng giờ bạn em không muốn lấy cô gái ấy. nếu như gia đình cô gái ây phát đơn kiện và có bằng chứng là tờ giấy kia. liệu bạn em có phải chịu hình phạt trước pháp luật không ạ?

     
    3028 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #195829   22/06/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1838)
    Số điểm: 17971
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1122 lần
    Lawyer

                Chào ! Có lẽ khi đọc song những gì bạn trình bày ở trên tôi không hiểu người bạn của bạn có phải là người đàn ông có trách nhiệm không đối với hành vi mà mình đã làm, tôi không biết việc người bạn có quan hệ với bạn gái chưa đủ 1 tuổi có yếu tố tự nguyện khi QHTD không, nhưng tôi thấy người mẹ của cô bé đó đã bắt cậu con trai kia viêt 1 tờ giấy cam kết, và viết toàn bộ sự việc và cả 1 lần cô gái đó có thai và phai di bênh viện vào tò giấy đó và có hứa khi cô bé đó đủ tuổi sẽ đi được kết hôn đó là có lý xuất phát từ tình mẫu tử để bảo vệ đứa con nhỏ dại mới lớn của mình.

                Theo quy định của tại Điều 115 BLHS 1999, 2009 như sau:

            Điều 115. Tội giao cấu với trẻ em

    1. Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ mười ba tuổi đến dưới mười sáu tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.
    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:
      a) Phạm tội nhiều lần;
      b) Đối với nhiều người;
      c) Có tính chất loạn luân;
      d) Làm nạn nhân có thai;
      đ) Gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 31% đến 60%.
    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:
      a) Gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 61% trở lên;
      b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội.
       
      Nếu gia đình họ viết đơn tố cáo ra Cơ quan điều tra (Công an quận/huyện) nếu trong quá trình điều tra mà cơ quan xác minh, thu thập tài liệu chứng cứ mà có dấu hiệu của Tội giao cấu với trẻ em theo quy định tại ĐIều 115 BLHS thì gia quyết định khởi tố vụ án, và khởi tố bị can.

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
  • #195846   22/06/2012

    coberado_tn
    coberado_tn

    Sơ sinh

    Thái Nguyên, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    mình cảm ơn vì câu trả lời của bạn,

    nhưng mình vẫn có vướng mắc. Nếu như cơ quan điều tra bạn ấy có những tội như vậy. thì bạn ấy sẽ phải chịu mức án là bao nhiêu năm vậy?

     

     
    Báo quản trị |  
  • #195860   22/06/2012

    leanhthu
    leanhthu
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/11/2008
    Tổng số bài viết (1838)
    Số điểm: 17971
    Cảm ơn: 654
    Được cảm ơn 1122 lần
    Lawyer

                  Chào bạn mức án là do Hội đồng xét xử quyết định! còn tùy thuộc vào tình tiết giảm nhẹ và tình tiết tăng nặng

             Do vậy, theo quy định tại Điểm D Khoản 1 Điều 115 BLHS 1999, 2009 quy định mức án bạn phải chịu như sau:

    1. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:
      d) Làm nạn nhân có thai;
       

    Để được giải đáp mọi thắc mắc vui lòng liên hệ, LS. Lê Văn Thư - SĐT: 0977184216 ; Công ty TNHH Thành Thái và Cộng sự

    Trụ sở: Phòng 1105, Tòa nhà 15T, Nguyễn Thị Định, phường Trung Hòa, quận Cầu Giấy, TP. Hà Nội;

    Tel: SĐT 0977184216, Email: luatthanhthai@gmail.com; facebook: https://www.facebook.com/luatthanhthai.vn/; skype: leanhthu307

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  
  • #195862   22/06/2012

    điều 115 đa nói ro rồi mà bạn

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-