DanLuat 2015

QUAN HỆ TÌNH DUC VỚI TRẺ DƯỚI TUỔI THÀNH NIÊN

Chủ đề   RSS   
  • #260748 12/05/2013

    TRANVAN.HUNG68

    Sơ sinh

    Bạc Liêu, Việt Nam
    Tham gia:05/04/2011
    Tổng số bài viết (13)
    Số điểm: 455
    Cảm ơn: 17
    Được cảm ơn 0 lần


    QUAN HỆ TÌNH DUC VỚI TRẺ DƯỚI TUỔI THÀNH NIÊN

     

    Tôi có đứa con gái mới 14 tuổi mà đã bị 1 thanh niên dụ dổ quan hệ tình dục. nhưng cháu không dính thai. bây giờ tôi muốn thưa thanh niên ấy về tội giao cấu với trẻ em dưới tuổi thành niên, nhưng  tôi không có bằng chứng nào ngoài nhừng cú điện thoại va tin nhắn cũa nó với con gái tôi mà thôi. vậy tôi có thưa dược không ?

    Cập nhật bởi KhacDuy25 ngày 12/05/2013 11:22:52 CH bỏ in hoa toàn bài
     
    9681 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #260751   12/05/2013

    luuhaivu
    luuhaivu
    Top 500
    Male
    Chồi

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:09/05/2011
    Tổng số bài viết (239)
    Số điểm: 1412
    Cảm ơn: 16
    Được cảm ơn 106 lần


    Chào bạn! Vấn đề của bạn tôi xin trả lời như sau:

    Căn cứ điều 101, 103 Bộ luật Tô tụng hình sự Bạn làm đơn tố giác hành vi của anh ta đến Cơ quan điều tra, Viện kiểm sát nơi gia đình bạn cư trú. Cơ quan công an sẽ có trach nghiệm điều tra xác minh để làm rõ có hay không có hành vi phạm tội của anh ta.

    Trân trọng!

     

     

    Cập nhật bởi luuhaivu ngày 12/05/2013 03:01:24 SA

    Công ty Luật TNHH Triệu Sơn

    A]: Tầng 05 số nhà 36 đường Nguyễn Khang, quận Cầu Giấy, thành phố Hà Nội.

    P]: 0437835989 , DĐ: 0977184216, 0915291077.

    E]: info@trisonlaw.com

    W]: www.trisonlaw.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn luuhaivu vì bài viết hữu ích
    TRANVAN.HUNG68 (12/05/2013)
  • #269690   17/06/2013

    cciduocyeumotnguoi
    cciduocyeumotnguoi

    Sơ sinh

    Kiên Giang, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2013
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    tại sao phải là thưa rửi như vậy chẩn khác nào là chia rẻ 2 dứa nếu dã lõ như vậy rồi tại sao không cho tội nguyện di mà củng là một câu thưa nửa  trong khi 2 dứa thương nhau

     
    Báo quản trị |  
  • #269739   17/06/2013

    sonluatk07
    sonluatk07
    Top 500
    Male
    Chồi

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:31/07/2012
    Tổng số bài viết (215)
    Số điểm: 1548
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 96 lần


    Chào 

    Trường hợp con của anh (chị) đã 14 tuổi và thanh niên kia yêu nhau và giao cấu với nhau là tự nguyện, chiếu theo quy định tại Điều 105 Bộ luật hình sự năm 1999 (sửa đổi, bổ sung năm 2009) thì thanh niên này đã phạm tội giao cấu với trẻ em. Vì vậy anh (chị) có quyền viết đơn tố cáo hành vi của thanh niên kia tới cơ quan Nhà nước có thẩm quyền nhằm xử lý.

    Vấn đề căn cứ của anh (chị) là những dòng tin nhắn thì thu thập gửi đến cùng với đơn tố cáo, nếu anh (chị) cho là những dòng tin nhắn không thể là bằng chứng xác thực thì anh (chị) nên yên tâm với nghiệp vụ điều tra của cơ quan chức năng.

    Thân chào anh (chị)!

    Cập nhật bởi sonluatk07 ngày 17/06/2013 04:46:10 CH

    Sống là động nhưng lòng luôn bất động, tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn sonluatk07 vì bài viết hữu ích
    TRANVAN.HUNG68 (20/06/2013)
  • #270088   19/06/2013

    sonluatk07
    sonluatk07
    Top 500
    Male
    Chồi

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:31/07/2012
    Tổng số bài viết (215)
    Số điểm: 1548
    Cảm ơn: 10
    Được cảm ơn 96 lần


    Xin lỗi. Do quá trình sai xót khi nhập bài viết. Tôi xin đính chính lại bài viết của mình.

    Tôi viết: "Điều 105 Bộ luật hình sự" đính chính lại là Điều 115 Bộ luật hình sự.

    Cám ơn!

     

    Sống là động nhưng lòng luôn bất động, tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn sonluatk07 vì bài viết hữu ích
    TRANVAN.HUNG68 (20/06/2013)
  • #272449   28/06/2013

    nhoc.c6
    nhoc.c6

    Sơ sinh

    Huyện Quảng Ninh, Quảng Bình, Việt Nam
    Tham gia:11/04/2013
    Tổng số bài viết (9)
    Số điểm: 165
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    thưa luật sư nếu điều tra thì cơ quan công an có cần khám nghiệm lại người bị hại không.và néu lâu như thế khám nghiệm lại có ra cái gì không hay chỉ cần căn cứ vào lời khai của nhân chứng là kết tội đc

     
    Báo quản trị |  
  • #272631   30/06/2013

    KhacDuy25
    KhacDuy25
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Lâm Đồng, Việt Nam
    Tham gia:14/11/2010
    Tổng số bài viết (4608)
    Số điểm: 88015
    Cảm ơn: 1530
    Được cảm ơn 1955 lần


    nhoc.c6 viết:

    thưa luật sư nếu điều tra thì cơ quan công an có cần khám nghiệm lại người bị hại không.và néu lâu như thế khám nghiệm lại có ra cái gì không hay chỉ cần căn cứ vào lời khai của nhân chứng là kết tội đc

    Chào bạn!

    Cơ quan Cảnh sát điều tra cần phải làm thủ tục để cơ quan chuyên môn giám định người bị hại, kết quả giám định cũng là 1 căn cứ để kết tội người phạm tội.

    Trân trọng!

    "Sông có thể cạn, núi có thể mòn_Song chân lý không bao giờ thay đổi"

     
    Báo quản trị |  
  • #272637   30/06/2013

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13608)
    Số điểm: 93781
    Cảm ơn: 3073
    Được cảm ơn 4707 lần
    SMod

    @nhoc.c6: Bạn không nên có 1 câu hỏi mang đi hỏi nhiều lần ở khắp nơi như vậy.

    Việc khám nghiệm có ra cái gì hay không nó là chuyên môn về y học hoặc nghiệp vụ của công an, chỉ coi trên diễn đàn khó mà khẳng định được chắc chắn. Chỉ có thể nói rằng càng để lâu thì khả năng "ra cái gì" càng thấp.

    Tuy vậy bạn có thể yên tâm rằng để kết tội thì lời khai là chưa đủ, cần phải có bằng chứng nữa. Kết quả giám định là một loại bằng chứng.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-