DanLuat 2015

Quan hệ tình dục với bạn gái 16 tuổi 5 tháng, nếu bị kiện thì có đi tù không?

Chủ đề   RSS   
  • #396159 13/08/2015

    vuthientuan

    Sơ sinh

    Long An, Việt Nam
    Tham gia:13/08/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quan hệ tình dục với bạn gái 16 tuổi 5 tháng, nếu bị kiện thì có đi tù không?

    Dạ em năm nay 24 tuổi, em có quan hệ với bạn gái sinh 12/06/1998, lần đầu em quan hệ là vào đầu tháng 12/2014. Vậy nếu gia đình bạn gái thưa ra pháp luật liệu em có đi tù không ạ. 2 đứa em quan hệ hoàn toàn tự nguyện. Vậy gia đình em nên có cách gì để giải quyết êm đẹp chuyện này. Em xin cám ơn rất nhiều ạ.

     
    2430 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #396163   13/08/2015

    honhu
    honhu
    Top 75
    Female
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/01/2015
    Tổng số bài viết (740)
    Số điểm: 32258
    Cảm ơn: 86
    Được cảm ơn 808 lần


    Chào bạn,

    Theo Điều 115 Bộ luật Hình sự 1999 quy định:

    Điều 115. Tội giao cấu với trẻ em

    1.  Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm
     
    Nếu bạn và bạn gái quan hệ tình dục khi bạn gái từ đủ 16 tuổi trở lên thì không bị truy cứu trách nhiệm hình sự.
     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-