DanLuat 2015

quan hệ tình dục dưới 16 tuổi

Chủ đề   RSS   
  • #201382 16/07/2012

    Vanderquan

    Male
    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:16/07/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 170
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    quan hệ tình dục dưới 16 tuổi

    Em có người bạn năm nay được 20 tuổi rồi...Khoảng 4,5 năm trước anh ấy và người yêu...đã quan hệ với nhau...lúc đó cả 2  đồng thời điều là 15 tuổi..và trên hình thức tự nguyện...và cô gái đã mang thai...tuy nhiên do vấn đề về học vấn xã hội gia đình nên cả 2 người họ...quyết định ko giữ cái thai đó....Sau đó họ trở lại cuộc sống bình thường...Tuy nhiên khoảng 2 năm trước thì họ đã chia tay...mỗi người 1 ngã...

      Em xin hỏi luật sư...nếu bi giờ người yêu cũ của bạn em khởi kiện về tội quan hệ với trẻ dưới 16 tuổi...thì bạn em có phải lãnh án ko ạ?em xin chân thành cảm ơn...

     
    6926 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #201394   17/07/2012

    BachThanhDC
    BachThanhDC
    Top 10
    Cao học

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:01/12/2009
    Tổng số bài viết (5289)
    Số điểm: 50720
    Cảm ơn: 1843
    Được cảm ơn 3520 lần
    ContentAdministrators
    SMod

    Chào bạn!

    Theo thông tin của bạn thì tại thời điểm đó cả hai đều mới 15 tuổi. Vì vậy nếu cô gái kia tố cáo mà cơ quan pháp luật không chứng minh được việc giao cấu là trái với ý muốn của cô ấy thì bạn của bạn chẳng phải lãnh án nào cả, vì anh ta không phạm tội. Bởi pháp luật quy định chủ thể của tội "Giao cấu với trẻ em" (Đ 115 BLHS) phải là người đã thành niên.

    Điều 115.  Tội giao cấu với trẻ em  

    1.  Người nào đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, thì bị phạt tù từ một năm đến năm năm.

    2.  Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ ba năm đến mười năm:

    a) Phạm tội nhiều lần;

    b) Đối với nhiều người;

    c) Có tính chất loạn luân;

    d) Làm nạn nhân có thai;

    đ) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 31% đến 60%.

    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ bảy năm đến mười lăm năm:

    a) Gây tổn hại cho sức khoẻ của nạn nhân mà tỷ lệ thương tật từ 61% trở lên;

    b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội.

    Trân trọng!

    Hãy làm tất cả những gì trong phạm vi cho phép và khả năng có thể!

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn BachThanhDC vì bài viết hữu ích
    Vanderquan (18/07/2012)
  • #201824   18/07/2012

    Vanderquan
    Vanderquan

    Male
    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:16/07/2012
    Tổng số bài viết (11)
    Số điểm: 170
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    cám ơn câu trả lời của Huynh...vậy là đệ có thể báo tin mừng cho thằng bạn nó an tâm ùi...Tại nó xem phim tâm lý nhiều quá...ùi nó sợ người yêu nó trả thù giống trong mấy bộ phim đó....

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-