DanLuat 2015

Quan hệ chưa đủ tuổi

Chủ đề   RSS   
  • #494720 21/06/2018

    Vothiyennhi1011

    Male
    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:21/06/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Quan hệ chưa đủ tuổi

    Con trai sinh năm 1999 con gái 2000 quan hệ với nhau có con giờ phía nữ kiện bạn trai đi tù được không ạ?

     
    764 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #494764   21/06/2018

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13488)
    Số điểm: 93021
    Cảm ơn: 3047
    Được cảm ơn 4670 lần
    SMod

    Hai người bắt đầu quan hệ lần đầu tiên là khi nào ? Con sinh ra khi nào ?

     
    Báo quản trị |  
  • #494802   22/06/2018

    maucuamua
    maucuamua
    Top 100
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:04/06/2016
    Tổng số bài viết (525)
    Số điểm: 4440
    Cảm ơn: 182
    Được cảm ơn 128 lần


    Nếu 2 bạn quan hệ một cách tự nguyện thì bạn chỉ bị xử lý khi bên nữ dưới 16 tuổi và bên nam đủ 18 tuổi trở lên. Theo như dữ kiện bạn nêu thì bạn sinh năm 1999, bạn nữ sinh năm 2000. Vậy nên, nếu 2 bạn quan hệ khi bạn nữ chưa đủ 16 tuổi thì bạn cũng chưa đủ 18 tuổi nên sẽ không bị truy tố, còn nếu quan hệ khi bạn nữ đã đủ 16 tuổi thì bạn cũng sẽ không bị truy tố. Nên bạn yên tâm nhé. 

    Bạn tham khảo quy định tại Điều 145 Bộ luật hình sự 2015.

    Điều 145. Tội giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi

    1. Người nào đủ 18 tuổi trở lên mà giao cấu hoặc thực hiện hành vi quan hệ tình dục khác với người từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi, nếu không thuộc trường hợp quy định tại Điều 142 và Điều 144 của Bộ luật này, thì bị phạt tù từ 01 năm đến 05 năm.

    2. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 03 năm đến 10 năm:

    a) Phạm tội 02 lần trở lên;

    b) Đối với 02 người trở lên;

    c) Có tính chất loạn luân;

    d) Làm nạn nhân có thai;

    đ) Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ tổn thương cơ thể từ 31% đến 60%;

    e) Đối với người mà người phạm tội có trách nhiệm chăm sóc, giáo dục, chữa bệnh.

    3. Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 07 năm đến 15 năm:

    a) Gây thương tích hoặc gây tổn hại cho sức khỏe của nạn nhân mà tỷ lệ tổn thương cơ thể 61% trở lên;

    b) Biết mình bị nhiễm HIV mà vẫn phạm tội.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn maucuamua vì bài viết hữu ích
    ntdieu (22/06/2018)

0 Thành viên đang online
-