DanLuat 2015

Quá 30 ngày làm thủ tục xin cấp giấy đăng ký xe sang tên đổi chủ ( cùng tỉnh thành)

Chủ đề   RSS   
  • #361870 10/12/2014

    showone

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/12/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Quá 30 ngày làm thủ tục xin cấp giấy đăng ký xe sang tên đổi chủ ( cùng tỉnh thành)

    Tôi mua một chiếc xe máy cũ chính chủ đã làm thủ tục đầy đủ và chỉ đợi cấp lại đang ký xe chinh chủ. Tuy nhiên sau khi nộp đầy đủ giấy tờ cho công an quận nơi tôi sinh sống thì được cấp giấy hẹn nhưng đã quá 30 ngày kể từ lúc làm thủ tục xin cấp giây đăng ký xe tôi quay lại thì được biết là vẫn chưa có đang ký xe. Tôi có hỏi nhưng không nhận được câu trả lời. Tôi nghĩ là họ đang cố tình làm khó dễ cho việc cấp lại và theo tôi được biết thì giấy hẹn của tôi chỉ có tác dụng trong 30 ngày kể từ ngày có giấy hẹn có phải vây không? Và quá 30 ngày kể từ ngày cấp giấy hẹn mà vẫn chưa có đăng ký xe thì có phải là sai quy định không ? và tôi cần làm gì để giải quyết vấn đề này hay lại chờ đợi theo lời chị công an nói là thêm 3 đến 4 tuần nữa( mặc dù hiện nay đã quá 12 ngày rồi ) ? Nếu sai quy định tôi có quyền khiếu nại ở đâu, như thế nào ?. Xin Cảm Ơn!

    Cập nhật bởi showone ngày 10/12/2014 01:08:18 CH Cập nhật bởi showone ngày 10/12/2014 02:59:28 SA Cập nhật bởi showone ngày 10/12/2014 02:58:05 SA Cập nhật bởi showone ngày 10/12/2014 02:55:25 SA Cập nhật bởi showone ngày 10/12/2014 02:53:18 SA Cập nhật bởi showone ngày 10/12/2014 02:51:09 SA
     
    2453 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #361914   10/12/2014

    LuatSu_Pham
    LuatSu_Pham

    Female
    Mầm

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:03/11/2014
    Tổng số bài viết (66)
    Số điểm: 699
    Cảm ơn: 22
    Được cảm ơn 22 lần


    Chào bạn!

    Luật sư Dương Phạm (Hà Tĩnh)  trả lời bạn như sau:

    Trường hợp sang tên đổi chủ trong cùng tỉnh thành của bạn được quy định tại Điều 18 Thông tư 20/2010/TT- BGTVT. 

    Khoản 3 Điều 18 nêu rõ thời hạn trả lời của cơ quan nhà nước là 10 ngày. Trường hợp 10 ngày chưa có kết quả, phải trả lời bằng văn bản nêu rõ lý do cho bạn. 

    Để bảo vệ quyền lợi cho mình, bạn có thể làm đơn khiếu nại gửi thẳng Sở giao thông  vận tải tỉnh bạn. 

    Thân!

    Nữ Luật sư Phạm - DAPOLAWS

    Phone: 0949 520 032/ Emai l: Dapolaws@gmail.com

    CHUYÊN TÂM - CHUYÊN SÂU - CHUYÊN NGHIỆP

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn LuatSu_Pham vì bài viết hữu ích
    showone (10/12/2014)
  • #362072   10/12/2014

    showone
    showone

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:10/12/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    LuatSu_Pham viết:

    Chào bạn!

    Luật sư Dương Phạm (Hà Tĩnh)  trả lời bạn như sau:

    Trường hợp sang tên đổi chủ trong cùng tỉnh thành của bạn được quy định tại Điều 18 Thông tư 20/2010/TT- BGTVT. 

    Khoản 3 Điều 18 nêu rõ thời hạn trả lời của cơ quan nhà nước là 10 ngày. Trường hợp 10 ngày chưa có kết quả, phải trả lời bằng văn bản nêu rõ lý do cho bạn. 

    Để bảo vệ quyền lợi cho mình, bạn có thể làm đơn khiếu nại gửi thẳng Sở giao thông  vận tải tỉnh bạn. 

    Thân!

    Xin luật sư cho tôi được biết thêm là do hồ sơ của tôi là cùng tình nhưng lại khác quận thì có khác không? Và thời hạn vẫn là 10 ngày chứ ?

     
    Báo quản trị |