QĐ 1049 của CP

Chủ đề   RSS   
  • #393595 23/07/2015

    QĐ 1049 của CP

    Quyết định 1049 của Chính phủ ban hành danh mục đơn vị hành chính thuộc vùng khó khăn. Xin hỏi luật sư, cán bộ công chức viên chức công tác tại các địa phương đó có được hưởng chế độ phụ cấp nào không? Tại nơi tôi công tác đang có 2 luồng ý kiến trái ngược nhau Có và Không? tôi cũng không hiểu rõ lắm nhờ luật sự giải đáp giúp. Xin chân thành cảm ơn

     
    4894 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #393878   26/07/2015

    NguyenNhatTuan
    NguyenNhatTuan
    Top 10
    Male
    Luật sư quốc tế

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:17/11/2009
    Tổng số bài viết (10141)
    Số điểm: 57718
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4044 lần
    Lawyer

    Chào bạn.

    Theo Luật ban hành văn bản quy phạm pháp luật thì hình thức quyết định như bạn nói là của Thủ tướng chính phủ chứ không phải của Chính phủ nhé bạn.

    Bạn vui lòng CHO luật sư biết quyết định số 1049 đó số hiệu cụ thể như thế nào? BAN HÀNH THỜI GIAN NÀO?

    tHÂN CHÀO

     

    Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN

    Trưởng văn phòng Luật sư PHÚ VINH - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh

    Địa chỉ: 332 Phan Văn Trị, P.11, Q.Bình Thạnh, TP.HCM

    ĐT liên hệ: 028.35160119; Di động: 0913.623.699

    Website: www.luatsuphuvinh.com;

    Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

    nguyennhattuan040671@gmail.com

    Các lĩnh vực, công việc đảm nhận:

    - Tư vấn pháp luật, trợ giúp pháp lý trong mọi lĩnh vực pháp luật;

    - Luật sư bào chữa, bảo vệ trong các vụ án hình sự, dân sự, hành chính, lao động, thương mại, hôn nhân gia đình, thừa kế, tranh chấp đất đai, tài sản...;

    - Luật sư đại diện theo ủy quyền trong tố tụng, đại diện theo ủy quyền ngoài tố tụng liên quan đến pháp luật;

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý như: dự thảo đơn từ, văn bản, hợp đồng, di chúc, thỏa thuận...

    - Thực hiện các dịch vụ pháp luật khác...

    Chất lượng uy tín, chi phí hợp lý

     
    Báo quản trị |  
  • #396741   18/08/2015

    Vâng, Quyết định của Thủ tướng Chính phủ. Số hiệu văn bản 1049/QĐ-TTg, ngày ban hành 26/06/2014. Mong luật sư xem giúp. Cảm ơn luật sư

     
    Báo quản trị |  
  • #418956   18/03/2016

    vpdakpo
    vpdakpo

    Sơ sinh

    Gia Lai, Việt Nam
    Tham gia:12/08/2008
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 155
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 1 lần


    Quyết định 1049/QĐ-TTg ngày 26/6/2014 có có được hưởng trợ cấp theo Nghị đinh 116/2010/NĐ-CP không, thưa luật sư. 

     
    Báo quản trị |  
  • #419038   19/03/2016

    minhchichhlu
    minhchichhlu

    Male
    Mầm

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:06/11/2013
    Tổng số bài viết (53)
    Số điểm: 586
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 23 lần


    Chào bạn!

    Phạm vi điều chỉnh của NĐ 116/2010/NĐ-CP được quy định tại Điều 1: "1. Nghị định này quy định về phụ cấp thu hút, phụ cấp công tác lâu năm, một số trợ cấp và thanh toán tiền tàu xe đối với cán bộ, công chức, viên chức và người hưởng lương trong lực lượng vũ trang (quân đội nhân dân và công an nhân dân) công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn".

    Còn quyết định 1049 QĐ/TTg quy định về đơn vị hành chính thuộc vùng khó khănNên bạn làm việc ở khu vực quy định trong quyết định này sẽ không được áp dụng cho Nghị định 116/NĐ-CP

    Địa phương đặc biệt khó khăn được quy định tại Công văn 1458/UBDT-VP135

    Trân trọng!

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư, Thạc sỹ Luật học NGUYỄN NHẬT TUẤN - Đoàn Luật sư Tp. Hồ Chí Minh.

ĐT liên hệ: 0913.623.699 - Email: nguyennhattuan71@yahoo.com

Website: www.luatsuphuvinh.com