Poker

Chủ đề   RSS   
  • #538486 06/02/2020

    dovannamdvn

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:06/02/2020
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Poker

    Em xin chào anh chị:

    Em có một vài câu hỏi xin anh chị giải đáp giúp em ạ

    1: Chơi Poker online đã được công nhận là hợp pháp ở Việt Nam chưa ạ?
    2: Em có chơi Poker ở một số trang như kiểu rikvip ngày trước tuy nhiên em không chơi các thể loại khác như tài xỉu, cá độ, ... thì em có bị truy cứu trách nhiệm hình sự không ạ?

    Em xin cảm ơn anh chị ạ

     
    389 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn dovannamdvn vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (06/02/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #539506   27/02/2020

    buiquangbinh071214
    buiquangbinh071214
    Top 150
    Lớp 3

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:08/07/2019
    Tổng số bài viết (399)
    Số điểm: 4689
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 72 lần


    Căn cứ Điều 321 Bộ luật hình sự 2015 được sửa đổi bởi Khoản 120 Điều 1 Luật sửa đổi Bộ luật Hình sự 2017 quy đinh tội đánh bạc như sau:
     
    - Người nào đánh bạc trái phép dưới bất kỳ hình thức nào được thua bằng tiền hay hiện vật trị giá từ 5.000.000 đồng đến dưới 50.000.000 đồng hoặc dưới 5.000.000 đồng nhưng đã bị xử phạt vi phạm hành chính về hành vi này hoặc hành vi quy định tại Điều 322 của Bộ luật này hoặc đã bị kết án về tội này hoặc tội quy định tại Điều 322 của Bộ luật này, chưa được xóa án tích mà còn vi phạm, thì bị phạt tiền từ 20.000.000 đồng đến 100.000.000 đồng, phạt cải tạo không giam giữ đến 03 năm hoặc phạt tù từ 06 tháng đến 03 năm.
     
    - Phạm tội thuộc một trong các trường hợp sau đây, thì bị phạt tù từ 03 năm đến 07 năm:
     
    + Có tính chất chuyên nghiệp;
     
    + Tiền hoặc hiện vật dùng đánh bạc trị giá 50.000.000 đồng trở lên;
     
    + Sử dụng mạng internet, mạng máy tính, mạng viễn thông, phương tiện điện tử để phạm tội;
     
    + Tái phạm nguy hiểm.
     
    Như vậy, không cần phân biệt việc bạn đánh bạc dưới hình thức nào, chỉ cần bạn tham gia với mục đích được thua bằng tiền hay hiện vật mà không được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép hoặc được cơ quan nhà nước có thẩm quyền cho phép nhưng thực hiện không đúng với quy định trong giấy phép được cấp, thì xác định là bạn đã có hành vi đánh bạc. Nếu vi phạm thì tùy vào tính chất và mức độ của hành mà sẽ xử lý theo quy định trên.

     

     
    Báo quản trị |