Please.Tình yêu và pháp luật

Chủ đề   RSS   
  • #25558 15/12/2008

    lebronjamesuit

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:14/12/2008
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Please.Tình yêu và pháp luật

    Cho em hỏi về các vấn đề liên quan đến quan hệ tình dục:

    1.Độ tuổi cho nam và nữ để QHTD không vi phạm pháp luật cho mọi tình huống
    2.Tại sao công an bắt được gái mại dâm hành nghề trong khách sạn(người ta vẫn có thể nói là người yêu tự do QHTD)
     
    6273 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #25559   14/12/2008

    firehorse
    firehorse

    Sơ sinh

    Bình Định, Việt Nam
    Tham gia:11/10/2008
    Tổng số bài viết (19)
    Số điểm: 129
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 2 lần


    1. Nếu quan hệ với bạn nữ dưới 14 tuổi thì vi phạm hình sự cho mọi tình huống.
    2. Bạn cứ thử xem lúc đó có nói vậy được không thì biết? Trước khi bắt người ta cũng phải quan sát, theo dõi và tập trung vào một số đối tượng cụ thể, không thể tự nhiên vào đập phòng mà bắt đâu   
     
    Báo quản trị |  
  • #25560   15/12/2008

    hoanglsu
    hoanglsu

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2008
    Tổng số bài viết (70)
    Số điểm: 340
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 4 lần


    Nhớ con số 16 nhé!

    Theo qui định của khoản 4 Điều 112 BLHS 1999 thì: Mọi trường hợp giao cấu với trẻ em chưa đủ 13 tuổi là phạm tội hiếp dâm trẻ em và khoản 1 Điều 115 thì: Người đã thành niên mà giao cấu với trẻ em từ đủ 13 tuổi đến dưới 16 tuổi là phạm tội giao cấu với trẻ em.
    Như vậy, chỉ khi phụ nữ (nói phụ nữ vì Luật Hình sự tuy không có qui định là nạn nhân trong Tội hiếp dâm chỉ có phụ nữ nhưng trong hướng dẫn của Hội đồng Thẩm phán thì chỉ có phụ nữ mà không phải nam giới, bạn nào chưa đọc thì tìm hiểu trên Lawsolt về nội dung này đã được mọi người bàn luận rất kỹ) từ đủ 16 tuổi trở lên và tự nguyện QHTD thì không vi phạm pháp luật, chứ không phải từ 14 tuổi trở lên như bạn firehorse nghĩ đâu.
    Còn nội dung bạn đặt vấn đề: khi công an bắt được gái mại dâm hành nghề trong khách sạn (người ta vẫn có thể nói là người yêu tự do QHTD).
    Bạn cũng nên biết rằng, nếu là người yêu thì ít nhiều cũng phải biết về nhau cho dù nhiều hay ít, nhưng có khi nào bạn QHTD với gái mại dâm bạn cho biết đầy đủ tên tuổi, địa chỉ nhà của bạn hay không và ngược lại? Chính vì vậy, cho dù không cần theo dõi trước, chỉ cần một số nghiệp vụ đơn giản, cơ quan điều tra cũng có thể làm rõ có phải đang …với người yêu hay không. Tốt nhất là cũng đừng có thử xem việc bị bắt thì khai thế nào nhé, vì sức khỏe và hành phúc, tương lai của chính bạn.
     
    Báo quản trị |