Phụ cấp ưu đãi của giáo viên dạy nghề?

Chủ đề   RSS   
  • #551934 16/07/2020

    Phụ cấp ưu đãi của giáo viên dạy nghề?

    Tôi là giáo viên dạy nghề tại Trung tâm GDNN-GDTX huyện, tháng 1/2020 tôi có quyết định của ủy ban nhân dân huyện điều động sang phòng nông nghiệp huyện thời gian từ tháng 1 đến tháng 3/2020, đến ngày 31/3/2020 tôi nhận được quyết định điều động lần 2 thời gian từ tháng 4 đến tháng 12/2020.

    Từ tháng 1 đến tháng 6/2020 tôi không tham gia giảng dạy, đến tháng 7/2020 tôi có tham gia giảng dạy 1 lớp dạy nghề sơ cấp tại Trung tâm GDNN-GDTX (vừa tham gia giảng dạy, vừa làm việc theo quyết định điều động của ủy ban huyện).

    Trung tâm GDNN-GDTX chỉ cho tôi hưởng phụ cấp ưu đãi nghề từ tháng 7/2020 như vậy có đúng không?

     
    401 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ttytducco vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (20/07/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #552122   18/07/2020

    thanhtungrcc
    thanhtungrcc
    Top 50
    Male
    Luật sư địa phương

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:28/08/2008
    Tổng số bài viết (1311)
    Số điểm: 7574
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 795 lần
    Lawyer

    Theo quy định tại Điều 1 Quyết định số 244/2005/QĐ-TTG Về chế độ phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các cơ sở giáo dục công lập và hướng dẫn tại Mục I Thông tư liên tịch 01/2006/TTLT-BGD&DT-BNV-BTC, chế độ phụ cấp ưu đãi được áp dụng với những đối tượng sau:

    – Thứ nhất, đối tượng là nhà giáo (bao gồm cả những người trong thời gian thử việc, hợp đồng) thuộc biên chế trả lương trong cơ sở giáo dục công lập với vai trò đang trực tiếp giảng dạy hay làm nhiệm vụ tổng phụ trách đội, hướng dẫn thực hành tại các xưởng trường, trạm, trại, phòng thí nghiệm.

    – Thứ hai, đối tượng là những cán bộ quản lý thuộc biên chế trả lương của các cơ sở giáo dục công lập trực tiếp giảng dạy đủ số giờ theo quy định.

    Riêng đối tượng là nhà giáo thuộc biên chế trả lương trong cơ sở giáo dục công lập để được hưởng chế độ phụ cấp ưu đãi nhà giáo cần phải được chuyển, xếp lương theo Nghị định số 204/2004/NĐ-CP vào các ngạch viên chức ngành giáo dục và đào tạo (các ngạch có 2 chữ số đầu của mã số ngạch là 15).

    Tuy nhiên, không phải trong mọi thời điểm, những người đủ điều kiện hưởng phụ cấp ưu đãi dành cho nhà giáo đều được hưởng phụ cấp này. Căn cứ điểm b khoản 2 mục I Thông tư liên tịch 01/2006/TTLT-BGD&ĐT-BNV-BTC thì Chế độ phụ cấp ưu đãi sẽ không được tính trong các khoảng thời gian sau:

    - Thời gian đi công tác, làm việc, học tập ở nước ngoài hưởng 40% tiền lương theo quy định tại khoản 4 Điều 8 Nghị định số 204/2004/NĐ-CP;

    - Thời gian đi công tác, học tập ở trong nước không tham gia giảng dạy liên tục trên 3 tháng;

    - Thời gian nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;

    - Thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn theo quy định của Điều lệ bảo hiểm xã hội hiện hành;

    - Thời gian bị đình chỉ giảng dạy.

    Trường hợp của bạn từ tháng 1 đến tháng 6/2020 không tham gia giảng dạy liên tục trên 3 tháng thì thì chế độ phụ cấp ưu đãi sẽ không được tính.

    Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

    Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

    Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn thanhtungrcc vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (20/07/2020)

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

Luật sư: Nguyễn Thanh Tùng ; Điện thoại tư vấn: 0913 586 658

Văn phòng luật sự Phạm Hồng Hải và Cộng sự - Đoàn Luật sư Thành phố Hà Nội;

Email: luatsuthanhtung@gmail.com; https://sonapexseahouse.blogspot.com/