Phụ cấp thâm niên nghề có đóng BHXH hay không?

Chủ đề   RSS   
  • #508896 30/11/2018

    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1187)
    Số điểm: 9319
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 179 lần


    Phụ cấp thâm niên nghề có đóng BHXH hay không?

    Khoản 1 Điều 89 Luật Bảo hiểm xã hội 2014 có quy định:

    "Điều 89. Tiền lương tháng đóng bảo hiểm xã hội bắt buộc

    1. Người lao động thuộc đối tượng thực hiện chế độ tiền lương do Nhà nước quy định thì tiền lương tháng đóng bảo hiểm xã hội là tiền lương theo ngạch, bậc, cấp bậc quân hàm và các khoản phụ cấp chức vụ, phụ cấp thâm niên vượt khung, phụ cấp thâm niên nghề (nếu có)".

    Như vậy, phụ cấp thâm niên sẽ được tính để đóng BHXH.

     
    2013 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận