DanLuat 2015

Phụ cấp lần đầu cho cán bộ giáo viên, theo NĐ 19

Chủ đề   RSS   
  • #321708 06/05/2014

    Phụ cấp lần đầu cho cán bộ giáo viên, theo NĐ 19

    Tôi là cán bộ quản lý GD của một trường thuộc xã bãi ngang đặc biệt khó khăn. Tôi có quyết định luân chuyển về trường này từ tháng 5 năm 2011. Tính đến nay đã được 03 năm, vậy tôi có được hưởng trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương cơ bản theo quy định tại NĐ 19 của chính phủ hay không? Kính nhờ quý báo vui lòng giải đáp hộ, tôi xin chân thành cảm ơn!

     
    1851 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #321756   06/05/2014

    Ls.NguyenHuyLong
    Ls.NguyenHuyLong
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:25/04/2011
    Tổng số bài viết (3177)
    Số điểm: 23898
    Cảm ơn: 227
    Được cảm ơn 1248 lần
    Lawyer

    Chào bạn!

    Theo quy định tại Khoản 4 Điều 1 Nghị định số 19/2013/NĐ-CP thì nhà giáo, cán bộ quản lý giáo dục được luân chuyển đến công tác ở vùng có điều kiện kinh tế - xã hội đặc biệt khó khăn sau ngày Nghị định định số 19/2013/NĐ-CP có hiệu lực thì sẽ được hưởng chế độ trợ cấp lần đầu kể từ ngày 15/4/2013 (là ngày Nghị định số 19/2013/NĐ-CP có hiệu lực thi hành).

    Theo đó, bạn có quyết định luân chuyển về trường từ năm 2011, như vậy sẽ không được hưởng chế độ trợ cấp lần đầu bằng 10 tháng lương cơ bản.

    Thân ái!

     

    Để được tư vấn chi tiết xin liên hệ:

    CÔNG TY LUẬT NAM LONG VÀ CỘNG SỰ chuyên:

    - Tư vấn doanh nghiệp

    - Tư vấn sở hữu trí tuệ

    - Tư vấn đầu tư

    - Tư vấn pháp luật dân sự

    - Tư vấn luật hình sự

    Website: www.luatnamlong.vn

    Địa chỉ : P1107, Tòa B, Vinaconex Building, Số 57 Vũ Trọng Phụng, Thanh Xuân, Hà Nội

    Điện thoại: 0432 060 333

    Hotline: 0914 66 86 85 hoặc 0989.888.227

    Email: luatnamlong@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ls.NguyenHuyLong vì bài viết hữu ích
    trahuong72 (08/05/2014)
  • #322101   08/05/2014

    Cảm ơn quý báo rất nhiều! Chúc quý báo ngày càng có nhiều bạn đọc!

     

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-