Phụ cấp kiêm nhiệm chức danh người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã?

Chủ đề   RSS   
  • #560274 11/10/2020

    phungpham1973
    Top 150
    Lớp 10

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (549)
    Số điểm: 14940
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 139 lần


    Phụ cấp kiêm nhiệm chức danh người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã?

    Quy định cán bộ, công chức mà kiêm nhiệm chức danh không chuyên trách theo Nghị định 34/2019 thì có được hưởng phụ cấp kiêm nhiệm không?

     
    256 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn phungpham1973 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (12/10/2020)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #560290   11/10/2020

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 50
    Male
    Lớp 7

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (1294)
    Số điểm: 9959
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 189 lần


    Điều 10 Nghị định 92/2009/NĐ-CP được sửa đổi tại Nghị định 34/2019/NĐ-CP như sau:

    "Điều 10. Phụ cấp kiêm nhiệm chức danh

    1. Cán bộ, công chức cấp xã kiêm nhiệm chức danh mà giảm được 01 người trong số lượng quy định tối đa tại khoản 1 Điều 4 Nghị định này, kể từ ngày được cấp có thẩm quyền quyết định việc kiêm nhiệm thì được hưởng phụ cấp kiêm nhiệm gồm: 50% mức lương (bậc 1), cộng phụ cấp chức vụ lãnh đạo (nếu có) của chức danh kiêm nhiệm. Trường hợp kiêm nhiệm nhiều chức danh (kể cả trường hợp Bí thư cấp ủy đồng thời là Chủ tịch Ủy ban nhân dân, Bí thư cấp ủy đồng thời là Chủ tịch Hội đồng nhân dân) cũng chỉ được hưởng một mức phụ cấp kiêm nhiệm.

    2. Cán bộ, công chức cấp xã được kiêm nhiệm chức danh người hoạt động không chuyên trách ở cấp xã.

    3. Phụ cấp kiêm nhiệm chức danh không dùng để tính đóng, hưởng chế độ bảo hiểm xã hội, bảo hiểm y tế.”

    Theo đó trường hợp cán bộ, công chức cấp xã mà kiêm nhiệm người hoạt động không chuyên trách thì sẽ được hưởng phụ cấp kiêm nhiệm theo quy định nêu trên anh nhé.

     
    Báo quản trị |