DanLuat 2015

phụ cấp kế toán trưởng

Chủ đề   RSS   
  • #349974 14/10/2014

    phụ cấp kế toán trưởng

    Luật sư cho tôi hỏi.

    Tôi hiện là kế toán trưởng của Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất, theo Thông tư 163/2013 thì mức phụ cấp kế toán trưởng tôi được hưởng có phải là 0,2 có đúng hay không? phụ cấp lãnh đạo của tôi là 0,3.

     
    1722 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #352269   25/10/2014

    danusa
    danusa
    Top 25
    Female
    Trung cấp

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:12/07/2008
    Tổng số bài viết (2742)
    Số điểm: 29331
    Cảm ơn: 725
    Được cảm ơn 1059 lần


    Điều 15 Thông tư liên tịch số 163/2013/TTLT- BTC-BNV quy định:
     
    - Người được bổ nhiệm kế toán trưởng ở cơ quan nhà nước, đơn vị sự nghiệp công lập, tổ chức có sử dụng kinh phí ngân sách nhà nước và đơn vị sự nghiệp công lập tự cân đối thu, chi  (trừ các đơn vị xã, phường, thị trấn) được hưởng phụ cấp trách nhiệm công việc là 0,2 so với mức lương cơ sở.
     
    - Người được bổ nhiệm kế toán trưởng ở các xã, phường, thị trấn được hưởng phụ cấp trách nhiệm công việc là 0,1 so với mức lương cơ sở.
     
    -  Người được bổ nhiệm kế toán trưởng ở các đơn vị khác được hưởng mức phụ cấp trách nhiệm công việc kế toán trưởng theo quyết định của cấp có thẩm quyền trên cơ sở vận dụng mức phụ cấp trách nhiệm công việc kế toán quy định tại Khoản 1 Điều này phù hợp với hoạt động của đơn vị mình.
     
     
    Trường hợp này thì bạn được nhận mức phụ cấp trách nhiệm là 0.2 nhé
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn danusa vì bài viết hữu ích
    vochicong1983 (28/10/2014)
  • #352706   28/10/2014

    cảm ơn danusa

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-