DanLuat 2015

Phụ cấp đứng lớp

Chủ đề   RSS   
  • #327501 10/06/2014

    vohoavtc

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/06/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Phụ cấp đứng lớp

    Chào các anh các chị, Trường chúng tôi trước đây trực thuộc doanh nghiệp nhà nước, bây giờ chuyển về trực thuộc Sở lao động thương binh xã hội thành trường công lập, trong quá trình chuyển giao chúng tôi không giảng dạy nhưng vẫn được phân công tham gia soạn bài, nghiên cứu chương trình đào tạo nghề. Xin hỏi các anh chị chúng tôi có được hưởng trợ cấp đứng lớp trong giai đoạn này không? (Chúng tôi là giáo viên hiện đang hưởng lương theo ngạch 15113)

     
    4104 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #327770   11/06/2014

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Trong văn bản quy định như sau:

    1. Phạm vi và đối tượng áp dụng

    a) Nhà giáo (kể cả những người trong thời gian thử việc, hợp đồng) thuộc biên chế trả lương, đang trực tiếp giảng dạy trong các cơ sở giáo dục công lập thuộc hệ thống giáo dục quốc dân và các trường, trung tâm, học viện thuộc cơ quan nhà nước, Đảng, tổ chức chính trị - xã hội (sau đây gọi tắt là cơ sở giáo dục công lập) được nhà nước cấp kinh phí hoạt động (bao gồm nguồn thu từ ngân sách nhà nước cấp và các nguồn thu sự nghiệp theo quy định của pháp luật);

    b) Nhà giáo (kể cả những người trong thời gian thử việc, hợp đồng) thuộc biên chế trả lương của các cơ sở giáo dục công lập làm nhiệm vụ tổng phụ trách đội, hướng dẫn thực hành tại các xưởng trường, trạm, trại, phòng thí nghiệm;

    c) Cán bộ quản lý thuộc biên chế trả lương của các cơ sở giáo dục công lập, trực tiếp giảng dạy đủ số giờ theo quy định của cấp có thẩm quyền.

    2. Điều kiện áp dụng

    a) Đối tượng quy định tại khoản 1 mục này đã được chuyển, xếp lương theo Nghị định số204/2004/NĐ-CP ngày 14/12/2004 của Chính phủ về chế độ tiền lương đối với cán bộ, công chức, viên chức và lực lượng vũ trang (sau đây gọi tắt là Nghị định số 204/2004/NĐ-CP) vào các ngạch viên chức ngành giáo dục và đào tạo (các ngạch có 2 chữ số đầu của mã số ngạch là 15) thì được hưởng phụ cấp ưu đãi. Riêng đối tượng quy định tại điểm b và điểm c khoản 1 mục này không nhất thiết phải xếp vào các ngạch viên chức thuộc ngành giáo dục và đào tạo;

    b) Đối tượng quy định tại khoản 1 mục này không được tính hưởng phụ cấp ưu đãi trong các thời gian sau:

    - Thời gian đi công tác, làm việc, học tập ở nước ngoài hưởng 40% tiền lương theo quy định tại khoản 4 Điều 8 Nghị định số 204/2004/NĐ-CP;

    - Thời gian đi công tác, học tập ở trong nước không tham gia giảng dạy liên tục trên 3 tháng;

    - Thời gian nghỉ việc riêng không hưởng lương liên tục từ 01 tháng trở lên;

    - Thời gian nghỉ ốm đau, thai sản vượt quá thời hạn theo quy định của Điều lệ bảo hiểm xã hội hiện hành;

    - Thời gian bị đình chỉ giảng dạy.

    Thông tư liên tịch 01/2006/TTLT-BGD&ĐT-BNV-BTC thực hiện Quyết định 244/2005/QĐ-TTg về chế độ phụ cấp ưu đãi đối với nhà giáo đang trực tiếp giảng dạy trong các cơ sở giáo dục công lập

    Trường hợp của bạn nếu không thuộc điểm b trên thì vẫn được hưởng bình thường

     
    Báo quản trị |  
  • #328107   13/06/2014

    vohoavtc
    vohoavtc

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/06/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Cảm ơn bạn nhiều.

     
    Báo quản trị |  
  • #328127   13/06/2014

    vohoavtc
    vohoavtc

    Sơ sinh

    Nghệ An, Việt Nam
    Tham gia:10/06/2014
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 35
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Xin cảm ơn bạn TRUTH, nhưng tôi muốn hỏi thêm bạn một tý nữa nhờ bạn tư vấn giúp.

    Trong thời gian không tham gia giảng dạy chúng tôi vẫn đi làm tại trường, vẫn tham gia soạn bài, xây dựng chương trình đào tạo (bắt đầu từ 1/1/2014 đến nay gần 6 tháng), liệu có liên quan gì đến mục 2, khoản b - Điều kiện áp dụng (- Thời gian đi công tác, học tập ở trong nước không tham gia giảng dạy liên tục trên 3 tháng;) không?

    Mong sớm nhận hồi âm của bạn.

    Cảm ơn bạn nhiều

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-