DanLuat 2015

Phụ cấp đặc thù đối với cán bộ y tế.

Chủ đề   RSS   
  • #402495 13/10/2015

    Vanthanh0312

    Sơ sinh

    Thanh Hoá, Việt Nam
    Tham gia:19/09/2010
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 50
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Phụ cấp đặc thù đối với cán bộ y tế.

    Xin chào thư viện pháp luật.

    Tôi có một số thắc mắc mong được giải đáp.

    1. Một người thực hiện nhiều thủ thuật cho người bệnh thì có được hưởng tất cả không hay chỉ được hưởng theo phụ cấp có giá trị cao nhất.

    2. Việc bệnh viện lấy lí do không được thông báo về Thông tư 50/2014/TT-BYT nên không cân đối được nguồn để từ chối thanh toán những thủ thuật được hưởng phụ cấp theo Quyết định 73/2011/QĐ-TTg thì có đúng theo quy định của pháp luật không?

    Xin cảm ơn.

    Cập nhật bởi Vanthanh0312 ngày 13/10/2015 10:07:50 CH
     
    1625 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #404145   27/10/2015

    TRUTH
    TRUTH
    Top 10
    Male
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:03/05/2013
    Tổng số bài viết (4652)
    Số điểm: 30928
    Cảm ơn: 603
    Được cảm ơn 1080 lần


    Bạn quăng cho họ Hiến Pháp 2013,

    Điều 2. 

    1. Nhà nước Cộng hòa xã hội chủ nghĩa Việt Nam là nhà nước pháp quyền xã hội chủ nghĩa của Nhân dân, do Nhân dân, vì Nhân dân.

    Ai cũng có nghĩa vụ phải biết và tuân thủ pháp luật, không có viện lý do vì do tịa bởi gì cả.

    Nếu trước đó chưa biết thì bây giờ biết và phải tuân thủ quy định của văn bản. Thông tư 50 có hiệu lực từ 15/2/2015 thì cơ quan bạn có trách nhiệm phải thực hiện từ ngày đó.

     

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn TRUTH vì bài viết hữu ích
    Vanthanh0312 (06/11/2015)

0 Thành viên đang online
-