DanLuat 2015

Phụ cấp chức vụ và khu vực khi đi học cao cấp lý luận chính trị

Chủ đề   RSS   
  • #499829 16/08/2018

    amiangot

    Sơ sinh


    Tham gia:15/08/2011
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 125
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Phụ cấp chức vụ và khu vực khi đi học cao cấp lý luận chính trị

    Tôi là công chức tại tỉnh Sơn La, đang được hưởng phụ cấp khu vực 0,5, phụ cấp chức vụ 0,2. Tôi có Quyết định cử đi học cao cấp lý luận chính trị tại Học viện chính trị khu vực 1 tại Hà Nội. Vậy trong thời gian đi học tôi có được hưởng phụ cấp khu vực và chức vụ như hiện hưởng không? xin cảm ơn!

     
    494 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn amiangot vì bài viết hữu ích
    nguyenanh1292 (17/08/2018)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #499898   17/08/2018

    nguyenanh1292
    nguyenanh1292
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:23/04/2014
    Tổng số bài viết (3082)
    Số điểm: 61001
    Cảm ơn: 576
    Được cảm ơn 3981 lần


    Theo mình là được, bạn  xem Nghị định 101/2017/NĐ-CP về đào tạo, bồi dưỡng cán bộ, công chức, viên chức

    Điều 37. Quyền lợi của cán bộ, công chức, viên chức được cử đi đào tạo, bồi dưỡng

    1. Đối với cán bộ, công chức, viên chức được cử đi đào tạo, bồi dưỡng trong nước:

    a) Được cơ quan quản lý, sử dụng bố trí thời gian và kinh phí theo quy định;

    b) Được tính thời gian đào tạo, bồi dưỡng vào thời gian công tác liên tục;

    c) Được hưởng các chế độ, phụ cấp theo quy định của pháp luật;

    d) Được biểu dương, khen thưởng về kết quả xuất sắc trong đào tạo, bồi dưỡng.

    2. Cán bộ, công chức, viên chức được cử đi đào tạo, bồi dưỡng ở nước ngoài được hưởng quyền lợi theo quy định của pháp luật và quy chế của cơ quan, đơn vị.

    3. Cán bộ, công chức, viên chức là nữ, là người dân tộc thiểu số, ngoài nhng quyền lợi được hưởng theo quy định tại khoản 1, khoản 2 Điều này, được hưởng các quyn lợi theo quy định của pháp luật về bình đng giới và công tác dân tộc.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenanh1292 vì bài viết hữu ích
    amiangot (08/09/2018)
  • #502194   14/09/2018

    amiangot
    amiangot

    Sơ sinh


    Tham gia:15/08/2011
    Tổng số bài viết (4)
    Số điểm: 125
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 1 lần


    Theo TTLT 11/2005TTLT-BNV-BLĐTBXH-BTC-UBDTthì "3. Cách tính trả phụ cấp khu vực

    a) Phụ cấp khu vực được xác định, tính trả theo nơi làm việc đối với những người đang làm việc; được xác định, tính toán, chi trả theo nơi đăng ký thường trú và nhận lương hưu, trợ cấp thay lương đối với người nghỉ hưu và người hưởng trợ cấp hàng tháng theo quy định.

    b) Phụ cấp khu vực được trả cùng kỳ lương, phụ cấp, trợ cấp hàng tháng.

    c) Trường hợp đi công tác, đi học, điều trị, điều dưỡng có thời hạn từ một tháng trở lên thì hưởng phụ cấp khu vực theo mức quy định ở nơi công tác, học tập, điều trị, điều dưỡng kể từ ngày đến nơi mới; nếu nơi mới đến không có phụ cấp khu vực thì thôi hưởng phụ cấp khu vực ở nơi trước khi đi."

    nên mình đang không được hưởng, vậy nên theo văn bản nào bác ơi??!!

     
    Báo quản trị |  
  • #502232   15/09/2018

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13428)
    Số điểm: 92646
    Cảm ơn: 3032
    Được cảm ơn 4655 lần
    SMod

    Bạn amiangot phải theo thông tư đó thôi.

    Cái nghị định đó chỉ quy định chung chung, nói cũng như không vậy.

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-