DanLuat 2015

Phòng khám thẩm mỹ và bệnh viện thẩm mỹ? Urgent !!!!

Chủ đề   RSS   
  • #74324 20/12/2010

    lanhuong_havip

    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:12/11/2010
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Phòng khám thẩm mỹ và bệnh viện thẩm mỹ? Urgent !!!!

    Luật sư cho em hỏi phòng khám thẩm mỹ và bện viện thẩm mỹ có chức năng khác nhau như thế nào?

    Chân thành cảm ơn
     
    3134 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #74352   20/12/2010

    ls_lexuanhiep
    ls_lexuanhiep
    Top 150
    Luật sư địa phương

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:20/08/2008
    Tổng số bài viết (406)
    Số điểm: 2047
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 72 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Theo Điều 41 của Luật khám, chữa bệnh năm 2009 (hiệu lực ngày 1/1/2011), các hình thức tổ chức của cơ sở khám bệnh, chữa bệnh

    a) Bệnh viện;

    b) Cơ sở giám định y khoa;

    c) Phòng khám đa khoa;

    d) Phòng khám chuyên khoa, bác sỹ gia đình;

    đ) Phòng chẩn trị y học cổ truyền;

    e) Nhà hộ sinh;

    g) Cơ sở chẩn đoán;

    h) Cơ sở dịch vụ y tế;

    i) Trạm y tế cấp xã và tương đương;

    k) Các hình thức tổ chức khám bệnh, chữa bệnh khác.

    Tùy thuộc quy mô mà chúng ta lập bệnh viện hay phòng khám. Theo tôi, chức năng phòng khám thẩm mỹ hay bệnh thẩm mỹ là như nhau. Đó là nơi, cơ sở để khám, chữa bệnh liên quan đến vấn đề thẩm mỹ. 

    Trân trọng.
     
    Báo quản trị |  
  • #225163   09/11/2012

    thamtu_gamo
    thamtu_gamo

    Female
    Sơ sinh

    Hải Phòng, Việt Nam
    Tham gia:06/03/2012
    Tổng số bài viết (35)
    Số điểm: 490
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 10 lần


            Chào Luật sư,

          Luật sư cho em hỏi thẩm mỹ viện và bệnh viện thẩm mỹ, phòng khám chuyên khoa thẩm mỹ giống và khác nhau thế nào ạ? Thủ tục mở các loại hình trên đối với người nước ngoài như thế nào và văn bản điều chỉnh việc này. Theo em hiểu thì thủ tục mở phòng khám chuyên khoa thẩm mỹ được quy định tại Luật Khám chữa bệnh, Thông tư 41/2011/TT-BYT, nhưng em không rõ thẩm mỹ viện hoặc trung tâm chăm sóc sắc đẹp có thuộc loại hình này không và được quy định tại đâu? 

      Em xin cảm ơn !

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-