DanLuat 2015

Phiếu lý lịch tư pháp trong hồ sơ đề nghị cấp giấy phép lao động phải được cấp trong bao lâu mới hợp lệ?

Chủ đề   RSS   
  • #513770 15/02/2019

    phungpham1973

    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/01/2019
    Tổng số bài viết (36)
    Số điểm: 810
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 6 lần


    Phiếu lý lịch tư pháp trong hồ sơ đề nghị cấp giấy phép lao động phải được cấp trong bao lâu mới hợp lệ?

    Tôi đang làm hồ sơ đề nghị cấp giấy phép cho người lao động nước ngoài, trong đó phải có phiếu lý lịch tư pháp. Cho tôi hỏi thời hạn của phiếu lý lịch tư pháp này phải được cấp trong bao lâu mới hợp lệ?  

     
    190 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #513777   15/02/2019

    minhpham1995
    minhpham1995
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (706)
    Số điểm: 5276
    Cảm ơn: 8
    Được cảm ơn 30 lần


    Khoản 3 Điều 10 Nghị định 11/2016/NĐ-CP hướng dẫn Bộ luật Lao động về lao động nước ngoài làm việc tại Việt Nam có quy định về nội dung này:

    "3. Phiếu lý lịch tư pháp hoặc văn bản xác nhận người lao động nước ngoài không phải là người phạm tội hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự của nước ngoài cấp. Trường hợp người lao động nước ngoài đã cư trú tại Việt Nam thì chỉ cần phiếu lý lịch tư pháp do Việt Nam cấp.

    Phiếu lý lịch tư pháp hoặc văn bản xác nhận người lao động nước ngoài không phải là người phạm tội hoặc bị truy cứu trách nhiệm hình sự được cấp không quá 06 tháng, kể từ ngày cấp đến ngày nộp hồ sơ".

    Như vậy, phiếu lý lịch tư pháp này phải được cấp không quá 06 tháng, kể từ ngày cấp đến ngày nộp hồ sơ anh/chị nhé.

     

     
    Báo quản trị |