DanLuat 2015

Phạt khi không thông báo việc tạm ngừng kinh doanh đối với doanh nghiệp?

Chủ đề   RSS   
  • #517563 01/05/2019

    minhpham1995
    Top 75
    Lớp 4

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/10/2017
    Tổng số bài viết (773)
    Số điểm: 5749
    Cảm ơn: 9
    Được cảm ơn 67 lần


    Phạt khi không thông báo việc tạm ngừng kinh doanh đối với doanh nghiệp?

    Hành vi trên sẽ bị xử phạt theo quy định tại Điều 32 của Nghị định 50/2016/NĐ-CP quy định về xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực kế hoạch và đầu tư. Cụ thể:

    "Điều 32. Vi phạm các nghĩa vụ thông báo khác

    1. Phạt tiền từ 1.000.000 đồng đến 2.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    ....

    d) Không thông báo hoặc thông báo không đúng thời hạn đến cơ quan đăng ký kinh doanh về thời Điểm và thời hạn tạm dừng kinh doanh hoặc tiếp tục kinh doanh;

    ....

    2. Phạt tiền từ 2.000.000 đồng đến 3.000.000 đồng đối với một trong các hành vi sau:

    a) Đăng ký tạm ngừng kinh doanh nhưng không thông báo tạm ngừng hoạt động chi nhánh, văn phòng đại diện, địa điểm kinh doanh;

    ...

    3. Biện pháp khắc phục hậu quả:

    ....

    b) Buộc thông báo đến cơ quan đăng ký kinh doanh các nội dung theo quy định đối với hành vi vi phạm tại Điểm b, Điểm c, Điểm d, Điểm đ Khoản 1 và Khoản 2 Điều này".

     
    86 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận