DanLuat 2015

Phát hành Hóa đơn giá trị gia tăng

Chủ đề   RSS   
  • #474436 13/11/2017

    phantq

    Female
    Sơ sinh


    Tham gia:04/06/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 25
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 0 lần


    Phát hành Hóa đơn giá trị gia tăng

    Dear Luật Sư,

    Công ty em chuyển địa điểm kinh doanh, dẫn đến chuyển cơ quan quản lý thuế từ tháng 08/2017.

    Tuy nhiên, kế toán cũ chưa nộp mẫu TB04/AC và BK01/AC lên cơ quan quản lý thuế mới và đã sử dụng số hóa đơn nãy.

    Xin luật sư tư vấn giúp em, giờ em phải làm như thế nào và mức phạt là như thế nào?

    Em cảm ơn luật sư.

     
    946 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #474856   15/11/2017

    nguyenloi310
    nguyenloi310
    Top 500
    Chồi

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/06/2016
    Tổng số bài viết (150)
    Số điểm: 1494
    Cảm ơn: 14
    Được cảm ơn 56 lần


    Trường hợp này công ty chị có thể bị xử phạt theo điều 10 Thông tư 10/2014/TT-BTC, chị lưu ý Điều này được bổ sung bởi Khoản 2, khoản 3 Điều 1 Thông tư 176/2016/TT-BTC:
     
    "2. Bổ sung khoản 1a vào Điều 10 như sau:
     
    “1a. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 1.500.000 đồng đối với một trong các hành vi:
     
    a) Nộp thông báo điều chỉnh thông tin tại thông báo phát hành hóa đơn đến cơ quan thuế quản lý trực tiếp và hành vi nộp bảng kê hóa đơn chưa sử dụng đến cơ quan thuế nơi chuyển đến khi doanh nghiệp thay đổi địa chỉ kinh doanh dẫn đến thay đổi cơ quan thuế quản lý trực tiếp chậm sau 10 ngày kể từ ngày bắt đầu sử dụng hóa đơn tại địa chỉ mới.
     
    b) Sử dụng hóa đơn đã được thông báo phát hành với cơ quan thuế nhưng chưa đến thời hạn sử dụng (05 ngày kể từ ngày gửi thông báo phát hành).”"
     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn nguyenloi310 vì bài viết hữu ích
    phantq (16/11/2017)

0 Thành viên đang online
-