Phân chia tài sản khi li hôn

Chủ đề   RSS   
  • #343174 08/09/2014

    xphuong2902

    Sơ sinh

    Phú Yên, Việt Nam
    Tham gia:08/09/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Phân chia tài sản khi li hôn

    Kinh gui: Luật sư
     
    Trước đây tôi đã nhiều lần email nhờ chương trình tư vấn.Nay tôi nhờ chương trình thêm lần nữa.
     
    Vợ chồng anh trai tôi li hôn nhau. Trước đây anh trai tôi đã có đơn gửi tòa án "yêu cầu xem xét và giải quyết" vì tôi không chấp nhận mức định giá do tòa đưa ra là quá thấp hơn so với giá thị trường. Nhưng kết quả phiên tòa đã lấy theo mức ban đầu tòa định giá và trừ toàn bộ tài sản trong gia đình buộc tôi phải lấy như ti vi, xe, tủ lạnh....
    Vậy tôi xin hỏi: tôi có thể kháng cáo yêu cầu để lại ngôi nhà cho con, tài sản trong nhà chia đôi được không?
     
    Xin Chân thành cảm ơn.
     
    Xuan Phuong
     

     

     
    5528 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #343352   09/09/2014

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3333)
    Số điểm: 21677
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1183 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Được, vì kháng cáo là quyền của đương sự khi cho rằng bản án sơ thẩm không đúng.

     

    Trân trọng!

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #343713   10/09/2014

    luatsungothethem
    luatsungothethem
    Top 25
    Male
    Luật sư quốc gia

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:22/07/2009
    Tổng số bài viết (2011)
    Số điểm: 13068
    Cảm ơn: 11
    Được cảm ơn 776 lần
    Lawyer

    Đây là bản án dân sự sơ thẩm và bạn có quyền kháng cáo bản án lên cấp phúc thẩm. Theo tôi bạn nên kháng cáo toàn bộ thì thời hạn chỉ là 15 ngày kể từ ngày tuyên án. 

    Luật sư Ngô Thế Thêm - www.luatdoanhgia.com; www.luatdoanhgia.vn - 098.112.9988 - 0904.779997

    LUẬT DOANH GIA - Nền Tảng Pháp Lý Việt

    Email: luatsungothethem@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #344348   13/09/2014

    vpluathuyhung
    vpluathuyhung
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:18/07/2014
    Tổng số bài viết (664)
    Số điểm: 3755
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 188 lần


    Chào bạn!

    bạn có quyền kháng cáo nhưng lưu ý:

    Điều 245. Thời hạn kháng cáo (Bộ luật tố tụng dân sự)

    1. Thời hạn kháng cáo đối với bản án của Toà án cấp sơ thẩm là mười lăm ngày, kể từ ngày tuyên án; đối với đương sự không có mặt tại phiên toà thì thời hạn kháng cáo tính từ ngày bản án được giao cho họ hoặc được niêm yết.

    VĂN PHÒNG LUẬT SƯ HUY HÙNG chuyên Tư vấn thuế.

    Điện thoại: 098 63 63 449 (Tư Vấn Miễn Phí)

    Luật sư: Huỳnh Phước Lợi

    Địa chỉ: quận Bình Tân, Tp Hồ Chí Minh

    Email: huynhloi75@gmail.com

    Lĩnh vực hành nghề:

    - Tư vấn về thuế.

    - Tham gia tố tụng theo quy định của pháp luật.

    - Tư vấn pháp luật.

    - Thực hiện các dịch vụ pháp lý khác theo quy định của pháp luật.

    - Đại diện ngoài tố tụng để thực hiện các công việc có liên quan đến pháp luật.

     
    Báo quản trị |  
  • #344633   15/09/2014

    xphuong2902
    xphuong2902

    Sơ sinh

    Phú Yên, Việt Nam
    Tham gia:08/09/2014
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 85
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    Trân trọng cảm ơn câu trả lời của luật sư. Tuy nhiên từ ngày tòa tiến hành xét xử xong, đến nay đã đúng 1 tuần nhưng anh trai tôi vẫn chưa nhận bản án quyết định của tòa. Vậy tôi xin hỏi theo quy định bao nhia6u ngày tòa ra bản án?

     
    Báo quản trị |  
  • #344950   17/09/2014

    luathuythanh
    luathuythanh
    Top 100
    Male
    Lớp 2

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:17/05/2014
    Tổng số bài viết (645)
    Số điểm: 3619
    Cảm ơn: 1
    Được cảm ơn 168 lần


    Chào bạn,

    Nếu bạn là đương sự trong vụ án (Người có quyền lợi, nghĩa vụ liên quan), bạn có quyền kháng cáo bản án dân sự sơ thẩm trong thời hạn 15 ngày kể từ ngày tuyên án; hoặc nếu bản án đã có hiệu lực pháp luật thì trong thời hạn 1 năm bạn có quyền đề nghị giám đốc thẩm.

    Nếu cần tham vấn thêm hoặc hỗ trợ về mặt pháp lý, bạn hãy liên hệ với tôi để cùng trao đổi.

    Bạn tham khảo các bài viết liên quan tại: http://luathuythanh.vn/

    Cảm ơn bạn.

    Luật sư Nguyễn Văn Thành - Công ty Luật Huy Thành - http://luathuythanh.vn/

    Hotline miễn phí 24/7: 1900 6179

    Tầng 3, Tòa nhà 243 Giải Phóng, phường Phương Mai, quận Đống Đa, Hà Nội, Việt Nam

    Email: luat.huythanh@gmail.com

     
    Báo quản trị |  
  • #345039   18/09/2014

    LS_CaoSyNghi
    LS_CaoSyNghi
    Top 25
    Luật sư quốc gia

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:11/05/2010
    Tổng số bài viết (3333)
    Số điểm: 21677
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1183 lần
    Lawyer

    Chào bạn,

    Bạn vpluatthuyhung đã trích dẫn khoản 1 Điều 245 Bộ luật tố tụng dân sự rồi (phần trên, ngày 13/9/2014), mời bạn tham khảo.

     

    Trân trọng!

    LS Cao Sỹ Nghị

    101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

    Email: caosynghi@gmail.com

     
    Báo quản trị |  

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Cao Sỹ Nghị

101 Đào Duy Anh, Phường 9, quận Phú Nhuận TP. HCM

Email: caosynghi@gmail.com