DanLuat 2015

phạm tội buôn bán hay vận chuyển hàng cấm theo điều 155 BLHS

Chủ đề   RSS   
  • #384359 21/05/2015

    phạm tội buôn bán hay vận chuyển hàng cấm theo điều 155 BLHS

    Chào các anh/chị!

    cho em hỏi trường hợp này phạm tội gì.

    a mua lai của một đối tượng không rõ lai lịch 20 cây thuốc lá lậu, vận chuyển về địa điểm khác trên đường đi thì bị công an bắt giữ. A đã khai nhận toàn bộ hành  vi phạm tội. vậy A phạm tội vận chuyển hay buôn bán.

    xin cám ơn!

     
    3609 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #384362   21/05/2015

    ntdieu
    ntdieu
    Top 10
    Male
    Dân Luật bậc 1

    Đồng Nai, Việt Nam
    Tham gia:11/02/2009
    Tổng số bài viết (13221)
    Số điểm: 91309
    Cảm ơn: 2992
    Được cảm ơn 4596 lần
    SMod

    A có mua số thuốc là này không => Theo đề bài là Có

    A có ý định bán số thuốc lá này không => Theo suy diễn là Có, chắc ko có mấy người nghiện thuốc lá đến mức mua 1 lúc 20 cây về dùng

    Vậy A có buôn bán hay không ? Bạn dư sức trả lời mà.

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn ntdieu vì bài viết hữu ích
    doicatbui (22/05/2015)
  • #384366   21/05/2015

    hungmaiusa
    hungmaiusa
    Top 10
    Cao Đẳng

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:22/06/2013
    Tổng số bài viết (4082)
    Số điểm: 31556
    Cảm ơn: 917
    Được cảm ơn 1887 lần


    doicatbui viết:

    Chào các anh/chị!

    cho em hỏi trường hợp này phạm tội gì.

    a mua lai của một đối tượng không rõ lai lịch 20 cây thuốc lá lậu, vận chuyển về địa điểm khác trên đường đi thì bị công an bắt giữ. A đã khai nhận toàn bộ hành  vi phạm tội. vậy A phạm tội vận chuyển hay buôn bán.

    xin cám ơn!

    Chào bạn.

    Khi vận chuyễn với mục đích nhận tiền công là tội vận chuyễn. Khi mua và vận chuyễn về để bán là tội Điều 153. Tội buôn lậu hoặc Điều 155. buôn bán hàng cấm  

     
    Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn hungmaiusa vì bài viết hữu ích
    doicatbui (22/05/2015)
  • #384684   22/05/2015

    cho e hoi hiện nay có trường hợp bà A ly hôn ông A nhưng về tài sản chung thì có 01 diện tích đất, khi cưới nhau xong thì bố mẹ chồng cho chung rồi hai vợ chồng cất nhà, nhưng ông B đi làm sổ đỏ mà không chỉ mình ông B đứng chủ quyền, vậy bà A có được chia tài sản chung diện tích đất đã được hai vợ chồng cất nhà không.

    nhờ anh/chị giúp đở, em chân thành cám on

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-