Ở nhà nội trợ, ly hôn có được quyền nuôi con không?

Chủ đề   RSS   
  • #508537 27/11/2018

    Ngoctrinh1996

    Male
    Sơ sinh

    Bắc Giang, Việt Nam
    Tham gia:27/11/2018
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 0
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 1 lần


    Ở nhà nội trợ, ly hôn có được quyền nuôi con không?

    Năm nay tôi 22t.ket hon với chồng và có hai đứa con. 1 con trai lón hơn hai tuoi và 1 bé gái hơn hai tháng tuổi. Từ sau khi kết hôn và sinh con tôi ở nhà nội trợ và chăm sóc con cái. Chưa có công việc ổn định. Chồng tôi 30 tuổi đang làm công viẹc sua xe máy. Vậy tôi có được quyền giành nuôi hai đứa con của tôi ko?

     
    375 | Báo quản trị |  
    1 thành viên cảm ơn Ngoctrinh1996 vì bài viết hữu ích
    ThanhLongLS (31/05/2019)

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #526711   28/08/2019

    hoangthai090895
    hoangthai090895
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:01/08/2019
    Tổng số bài viết (122)
    Số điểm: 805
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 42 lần


    Trường hợp của bạn chưa có công việc ổn định, hai người con thì chưa đủ 36 tháng tuổi, nếu bạn muốn giành quyền nuôi con bạn phải chứng minh được khả năng của mình có thể trực tiếp trông nom, chăm sóc, nuôi dưỡng, giáo dục con nếu không bạn có thể không giành được quyền nuôi con. Theo quy định tại khoản 3 Điều 81 Luật hôn nhân gia đình 2014.

     
    Báo quản trị |