nộp trể báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn BC26/AC?

Chủ đề   RSS   
  • #234712 21/12/2012

    tttram87

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:15/08/2011
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nộp trể báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn BC26/AC?

    xin luật su tư vấn cho em về vấn đề nộp trể BC26/AC

    công ty em nộp chậm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn như sau:

    ngày 18/12/2012 nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn qua mạng trể các quý: quý 1/2012; quý 02/2012; quý 03/201

    xử phạt theo nghị định51/2010/NĐ-CP và công văn 18036 như sau:

    quý 3/2012 phạt 2.000.000đ (do theo công văn 18036)

    quý 2/2012 phạt 6.000.000 đ (phạt theo nghị định 51 và do có 1 tình tiết tăng nặng và một tình tiết giảm nhẹ)

    quý 1/2012 phạt 10.000.000 đ (phạt theo nghị định 51 và do có từ hai tình tiết tăng nặng trở lên)

    Xin hỏi luật sư phạt như vậy có đúng không? nếu sai thì phạt như thế nào?

    Xin cảm ơn luật sư.

     
    10996 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #234830   22/12/2012

    Ngoankt
    Ngoankt
    Top 150
    Male
    Lớp 3

    Bến Tre, Việt Nam
    Tham gia:17/06/2011
    Tổng số bài viết (513)
    Số điểm: 4309
    Cảm ơn: 206
    Được cảm ơn 199 lần


     

    tttram87 viết:

     

    xin luật su tư vấn cho em về vấn đề nộp trể BC26/AC

    công ty em nộp chậm báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn như sau:

    ngày 18/12/2012 nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn qua mạng trể các quý: quý 1/2012; quý 02/2012; quý 03/201

    xử phạt theo nghị định51/2010/NĐ-CP và công văn 18036 như sau:

    quý 3/2012 phạt 2.000.000đ (do theo công văn 18036)

    quý 2/2012 phạt 6.000.000 đ (phạt theo nghị định 51 và do có 1 tình tiết tăng nặng và một tình tiết giảm nhẹ)

    quý 1/2012 phạt 10.000.000 đ (phạt theo nghị định 51 và do có từ hai tình tiết tăng nặng trở lên)

    Xin hỏi luật sư phạt như vậy có đúng không? nếu sai thì phạt như thế nào?

    Xin cảm ơn luật sư.

     

    Chào bạn!

    Căn cứ vào thời gian bạn nộp và các quy định thì mức phạt của quý 1 thì cơ quan thuế nặng tay với công ty bạn nhưng hoàn toàn đứng theo khoản 3 Điều 33  NĐ51/2010/NĐ-CP . Hai quý con lại tôi đồng ý theo quyết định này

    Cập nhật bởi Ngoankt ngày 22/12/2012 11:43:57 SA
     
    Báo quản trị |