nộp tờ khai thuế TNCN theo quí hay không phải nộp nữa?

Chủ đề   RSS   
  • #327085 07/06/2014

    haphuongtb90

    Female
    Sơ sinh

    Bình Thuận, Việt Nam
    Tham gia:27/08/2013
    Tổng số bài viết (5)
    Số điểm: 70
    Cảm ơn: 2
    Được cảm ơn 0 lần


    nộp tờ khai thuế TNCN theo quí hay không phải nộp nữa?

    Em xin cháo các luật sư và các anh chị.

    em xin hỏi: Trong năm 2014: Quí 1 công ty em  vẫn phát sinh nộp thuế TNCN và em có nộp tờ khai thuế TNCN - Mẫu 02/KK - TNCN theo quí, từ quí 2 công ty không có phát sinh khấu trừ thuế TNCN với bất kỳ NLĐ nào (các chỉ tiêu trên tờ khai đó sẽ để trắng hết - cty gần như tạm ngừng hoạt động) thì hàng quí công ty em có phải nộp tờ khai mẫu 02/KK - TNCN theo quí nữa không ạ?

    Em có đọc: Về khai thuế thu nhập cá nhân, Điểm a1 Khoản 1 Điều 16 Thông tư 156/tt - btc quy định:

    “Trường hợp trong tháng hoặc quý, tổ chức, cá nhân trả thu nhập không phát sinh khấu trừ thuế thu nhập cá nhân thì không phải khai thuế".

    Em ko hiểu rõ là nộp hay không nộp nữa. Mong mọi người tư vấn giúp em với ạ. 

    Em cảm ơn!

    Cập nhật bởi haphuongtb90 ngày 07/06/2014 03:25:09 CH Cập nhật bởi haphuongtb90 ngày 07/06/2014 03:20:18 CH
     
    4000 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận