DanLuat 2015

Nộp thiếu báo cáo BC26 xử phạt như thế nào

Chủ đề   RSS   
  • #293420 25/10/2013

    phanthiythuan

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:16/03/2010
    Tổng số bài viết (12)
    Số điểm: 180
    Cảm ơn: 3
    Được cảm ơn 0 lần


    Nộp thiếu báo cáo BC26 xử phạt như thế nào

    Nhờ các bạn tư vấn giúp Công ty tôi như sau :

    Công ty tôi đang làm thủ tục chuyển địa điểm kinh doanh (khác quận) vì vậy phải làm thủ tục thay đổi cơ quan thuế, khi làm việc với bộ phận ấn chỉ thuế thì gặp vấn đề như sau : Các kỳ báo cáo hóa đơn tôi đều báo cáo đủ, tuy nhiên chỉ thiếu báo cáo BC26 của Quý 1 và 2 năm 2012, sau khi kiểm tra thì tôi được biết do ngày 20/02/2012 công ty đã làm thông báo đăng ký với thuế để hủy tất cả hóa đơn , vì vậy đến hết quý 1 đã không nộp báo cáo HĐ lên chi cục thuế. Đến ngày 17/06/2012 Công ty tôi làm thông báo phát hành hóa đơn mới với ngày đăng ký bắt đầu được sử dụng là 27/06/2013, trong thời gian từ quý 1 và 2 Công ty tôi không xuất hóa đơn nào.

    Như vậy tôi đã không nộp báo cáo BC26 có đúng không và nếu sai thì xử lý như thế nào? có cách nào để giải quyết hay không? nếu bị phạt thì có được xét tình tiết giảm nhẹ hay không?(phạt cảnh cáo), hoặc giải quyết linh động với cán bộ thuế?,,

    Chân thành cảm ơn các bạn, chúc các bạn ngày làm việc cuối tuần vui vẻ!

     
    5032 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #293431   25/10/2013

    RUBY1974
    RUBY1974

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:24/11/2011
    Tổng số bài viết (16)
    Số điểm: 90
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 7 lần


    Bạn vẫn phải nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn cho cơ quan thuế, trường hợp của bạn sẽ bị phạt như sau:

    - Về việc chậm nộp báo cáo sử dụng hóa đơn được quy định như sau: Trường hợp tổ chức cá nhân bán hàng hóa, dịch vụ nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn trong thời hạn 10 ngày kể từ ngày hết hạn nộp thì không bị xử phạt; trường hợp nộp báo cáo tình hình sử dụng hóa đơn  sau 10 ngày kể từ ngày hết hạn thì  tổ chức, cá nhân bị phạt  ở mức phạt tối thiểu của khung tiền phạt quy định tại Khoản 3 Điều 33 Nghị định số51/2010/NĐ-CP (mức phạt là 2.000.000 đồng)

    - Đối với việc chậm nộp tờ khai thuế TNDN tạm tính thì bị phạt cảnh cáo hoặc phạt tiền từ 100.000 đồng đến 1.000.000 đồng.

    Để có tình tiết giảm nhẹ bạn làm công văn trình bày và tốt nhất gặp đồng chí quản lý thuế trực tiếp của bạn, đồng chí ấy sẽ bày cho cách nhanh - gọn - rẻ .

    Chúc bạn thành công

     

    VIETSKY INTERNATIONAL LAW FIRM

    vietskylaw.com.vn

     
    Báo quản trị |  
    2 thành viên cảm ơn RUBY1974 vì bài viết hữu ích
    phanthiythuan (26/10/2013) admin (26/10/2013)

0 Thành viên đang online
-