DanLuat 2015

nộp phạt giao thông muộn

Chủ đề   RSS   
  • #361658 09/12/2014

    kurama

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:09/12/2014
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 20
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nộp phạt giao thông muộn

    anh chị cho em hỏi chút.

    ngày 9/10 e bị bắn tốc độ tại thành phố Cà Mau. 

    trong biên bản có ghi là tốc độ 45/40km/h thì e bị phạt bao nhiêu vậy à??

    còn nữa là trong biên bản phạt có ghi là em ko mang giấy chứng nhận đăng kí xe và lấy phép lái xe. trong khi đó e có mang và các anh cảnh sát giữ giấy tờ đó.(trong trường hợp mà e ko xuất trình được giấy tờ thì e bị giữ xe đúng ko ạ mà biên bản nộp phạt là e ko mang giấy tờ)

    vì trời tối và vội nên e kí mà ko đọc kĩ trong đó ghi gì.

    hôm sau e có việc về sài gòn gấp.nên ko lấy dc giấy tờ..

    ngày 15/12 này em mới có thể xuỗng lấy được.

    vậy anh chị có thể cho e biết em nộp phạt trễ như vậy là đóng bao nhiêu và đóng ở đâu ạ...??

     
    7421 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #361708   09/12/2014

    quanghuylawyer
    quanghuylawyer
    Top 500
    Male
    Mầm

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:30/10/2014
    Tổng số bài viết (89)
    Số điểm: 546
    Cảm ơn: 4
    Được cảm ơn 37 lần


    - Không mang giấy đăng ký xe: phạt từ 80.000đ - 120.000 đồng; 

    - Chạy quá tốc độ 45/40km/h phạt từ 100.000đ - 200.000 đồng

    - Nơi nộp tiền phạt: kho bạc nhà nước (trên hồ sơ xử phạt có hướng dẫn nơi nộp)

    - Nộp phạt trễ:

    Điều 78. Thủ tục nộp tiền phạt - Luật Xử lý vi phạm hành chính năm 2012

    1. Trong thời hạn 10 ngày, kể từ ngày nhận được quyết định xử phạt, cá nhân, tổ chức bị xử phạt phải nộp tiền phạt tại Kho bạc Nhà nước hoặc nộp vào tài khoản của Kho bạc Nhà nước được ghi trong quyết định xử phạt, trừ trường hợp đã nộp tiền phạt quy định tại khoản 2 và khoản 3 Điều này. Nếu quá thời hạn nêu trên, thì sẽ bị cưỡng chế thi hành quyết định xử phạt và cứ mỗi ngày chậm nộp phạt thì cá nhân, tổ chức vi phạm phải nộp thêm 0,05% trên tổng số tiền phạt chưa nộp.

    Luật sư Đào Quang Huy - 0903189636

    luatsudaoquanghuy@gmail.com

    http://www.saigonvnlaw.vn/

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-