nộp lại BCTC

Chủ đề   RSS   
  • #236566 31/12/2012

    haluyen240885

    Female
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:02/03/2012
    Tổng số bài viết (2)
    Số điểm: 40
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    nộp lại BCTC

    Thưa luật sư Cty tôi làm trong lĩnh vực thương mại. năm 2011 do lỗi của phần mềm ko nhảy số dư giữa các kỳ dẫn đến BCTC năm 2011 của tôi bị sai số liệu. cụ thể là trên tài khoản 156 và TK 632 dẫn đến số lượng và giá trị hàng tồn kho cuối kỳ của tôi bị giảm đi hơn 19 triệu đồng thời tài khaon 632 tăng lên hơn 19 triệu. vậy tôi muốn hỏi:

    1, nếu tôi làm lại BCTC và nộp lại cho cơ quan thuế có được không?

    2, và nếu nộp lại thì DNcuar tôi sẽ bị xử phạt như thế nào( Hiện tai DN tôi chưa nhận được quyết định kiểm tra của cơ quan thuế)

    3, Nếu tôi không điều chỉnh lại số liệu coi như đơn vị Ko phát hiện ra sai sót thì có sao ko?

    . tôi xin chân thành cảm ơn

     
    7337 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #238169   08/01/2013

    tanphuocvo1987
    tanphuocvo1987
    Top 200
    Male
    Lớp 1

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:26/08/2011
    Tổng số bài viết (365)
    Số điểm: 2919
    Cảm ơn: 381
    Được cảm ơn 234 lần


    haluyen240885 viết:

    Thưa luật sư Cty tôi làm trong lĩnh vực thương mại. năm 2011 do lỗi của phần mềm ko nhảy số dư giữa các kỳ dẫn đến BCTC năm 2011 của tôi bị sai số liệu. cụ thể là trên tài khoản 156 và TK 632 dẫn đến số lượng và giá trị hàng tồn kho cuối kỳ của tôi bị giảm đi hơn 19 triệu đồng thời tài khaon 632 tăng lên hơn 19 triệu. vậy tôi muốn hỏi:

    1, nếu tôi làm lại BCTC và nộp lại cho cơ quan thuế có được không?

    2, và nếu nộp lại thì DNcuar tôi sẽ bị xử phạt như thế nào( Hiện tai DN tôi chưa nhận được quyết định kiểm tra của cơ quan thuế)

    3, Nếu tôi không điều chỉnh lại số liệu coi như đơn vị Ko phát hiện ra sai sót thì có sao ko?

    . tôi xin chân thành cảm ơn

    Chào anh Chị theo em được biết khi phát hiện sai sót thì phải lập điều chỉnh thôi.

    Anh Chị xem Điều 9 TT 28BTC nha

    Khai bổ sung hồ sơ khai thuế.
    a) Sau khi hết hạn nộp hồ sơ khai thuế theo quy định, người nộp thuế phát hiện hồ sơ khai thuế đã nộp cho cơ quan thuế có sai sót, nhầm lẫn gây ảnh hưởng đến số thuế phải nộp thì được khai bổ sung hồ sơ khai thuế. Hồ sơ khai thuế bổ sung được nộp cho cơ quan thuế vào bất cứ ngày làm việc nào, không phụ thuộc vào thời hạn nộp hồ sơ khai thuế của lần tiếp theo, nhưng phải trước khi cơ quan thuế, cơ quan có thẩm quyền công bố quyết định kiểm tra thuế, thanh tra thuế tại trụ sở người nộp thuế.

    Nếu không điều chỉnh khi cơ quan thuế thanh kiểm tra sẽ phát hiện thôi.

    Thân chào

    Học văn cho võ bất phu

    Học võ cho văn bất nhược

    Văn không võ, văn thành nhu nhược

    Võ không văn, võ hóa bạo tàn.!

     
    Báo quản trị |