Nộp hồ sơ chuyển nhượng quyền sử dụng đất ở cấp xã hay cấp huyện?

Chủ đề   RSS   
  • #229315 26/11/2012

    silly_boy

    Male
    Sơ sinh

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:15/03/2012
    Tổng số bài viết (32)
    Số điểm: 425
    Cảm ơn: 23
    Được cảm ơn 12 lần


    Nộp hồ sơ chuyển nhượng quyền sử dụng đất ở cấp xã hay cấp huyện?

    Chào các Luật sư!

    Hôm nay, em có thắc mắc này muốn hỏi các luật sư ạ.

    Theo em được biết thì khi chuyển nhượng nhà đất chúng ta nộp hồ sơ chuyển nhượng tại Văn phòng đăng ký quyền sử dụng đất (VPĐKQSDĐ) - Phòng TNMT - UBND huyện nơi có đất . Căn cứ tại Khoản 2 Điều 11 - Nghị định88/2009/NĐ-CP ngày 19/10/2009 của CP về việc cấp GCNQSDĐ, quyền sở hữu nhà ở và tài sản khác gắn liền với đất.

    Tuy nhiên, vừa qua có 1 VPĐKQSDĐ ở huyện T đã trả lại hồ sơ chuyển nhượng với lý do là hồ sơ chuyển nhượng như thế này bắt buộc phải nộp tại cấp xã. Căn cứ theo Điểm a - Khoản 1 - Điều 127 Luật đất đai 2003.

    Vậy, em xin hỏi các luật sư là VPDKQSDĐ huyện T trả lời như vậy có đúng không? Nếu không thì em phải làm gì để bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp cho mình?

    Em xin chân thành cảm ơn trước ạ!

    --

    Wén Chéng Ruản

    Tel: 0975 048 350 Email : thanhnv.lawyer@gmail.com

    YM! : silly_true_face@yahoo.com

     
    6434 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận

Tư vấn của Luật sư có tính chất tham khảo, bạn có thể liên hệ trực tiếp với Luật sư theo thông tin sau:

LS Nguyễn Đình Thái Hùng

Email: luatsuthaihung@gmail.com

Website: http://Vplsthaihung.com

Facebook : Nguyễn Đình Thái Hùng

Điện thoại 0903.017977