DanLuat 2015

Nộp chậm hồ sơ khai thuế

Chủ đề   RSS   
  • #81221 28/01/2011

    nqtrang
    Top 150
    Lớp 1

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:02/10/2008
    Tổng số bài viết (381)
    Số điểm: 2462
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 24 lần


    Nộp chậm hồ sơ khai thuế

    Nhờ các bạn có ý kiến giúp mình: Năm 2009, hàng tháng công ty mình nộp tờ khai thuế đầy đủ, đúng thời hạn, trên các tờ khai không phát sinh số thuế phải nộp; nhưng cuối năm quên làm quyết toán thuế, bây giờ phát hiện và lập tờ khai quyết toán thuế nộp cho cơ quan thuế thì có bị xử phạt không? mức xử phạt là bao nhiêu? Cám ơn
     
    12583 | Báo quản trị |  

Like DanLuat để cập nhật các Thông tin Pháp Luật mới và nóng nhất mỗi ngày.

Thảo luận
  • #81228   28/01/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2722 lần


    #0000ff;">  Có bị xử phạt!

    Nộp chậm hồ sơ khai thuế nói chung : tháng/quý/năm & một số loại tờ khai thuế khác như tờ khai thuế môn bài...vv...thì vẫn bị xử lý theo một văn bản chung nhất là Nghị Định 98/2007/NĐ-CP & NĐ 13/2009/NĐ-CP sửa đổi bổ sung một số điều của NĐ 98/2007/NĐ-CP về xử lý vi phạm pháp luật thuế.

    Trường hợp của nqtrang là tính thời gian chậm nộp tờ khai quyết toán thuế năm từ 01/04/2010 (vì 31/03/2010 hết hạn nộp). Như vậy, nếu bây giờ nqtrang làm & nộp thì rơi vào khung phạt bên dưới đây :
    #0000ff;">
    NGHỊ ĐỊNH

     

    #0000ff;">CỦA CHÍNH PHỦ #0000ff;">SỐ 13/2009/NĐ-CP NGÀY 13 THÁNG 02 NĂM 2009 

    #0000ff;">SỬA ĐỔI, BỔ SUNG MỘT SỐ ĐIỀU CỦA NGHỊ ĐỊNH SỐ 98/2007/NĐ-CP NGÀY 07 THÁNG 6 NĂM 2007 CỦA CHÍNH PHỦ QUY ĐỊNH VỀ XỬ LÝ VI PHẠM PHÁP LUẬT VỀ THUẾ VÀ CƯỠNG CHẾ THI HÀNH QUYẾT ĐỊNH HÀNH CHÍNH THUẾ

    2. Sửa đổi, bổ sung khoản 5 Điều 9 như sau:

    #0000ff;">“5. Phạt tiền từ 500.000 đồng đến 5.000.000 đồng đối với các hành vi:

    #0000ff;">a) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định từ trên 40 đến 90 ngày;

    #0000ff;">b) Nộp hồ sơ khai thuế quá thời hạn quy định trên 90 ngày nhưng không phát sinh số thuế phải nộp”.

    Cố gắng làm công văn giải trình " khéo " để được giảm nhẹ (phạt rơi vào khung từ...đến...nên có thể sẽ được lựa chọn..." đi đêm " ).

    Có 1 cách khác, ...sẽ pm cho bạn!

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #81232   28/01/2011

    nqtrang
    nqtrang
    Top 150
    Lớp 1

    Bà Rịa - Vũng Tàu, Việt Nam
    Tham gia:02/10/2008
    Tổng số bài viết (381)
    Số điểm: 2462
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 24 lần


    Công ty mình chỉ muốn “đi ngày”, vậy BV có thể tư vấn giúp mình phải làm như thế nào để không phải nộp tiền phạt. Cám ơn nhe
     
    Báo quản trị |  
  • #81237   28/01/2011

    tranthibichvan_tax06
    tranthibichvan_tax06
    Top 25
    Female
    Dân Luật bậc 1

    Hà Nội, Việt Nam
    Tham gia:31/08/2010
    Tổng số bài viết (3530)
    Số điểm: 87819
    Cảm ơn: 1341
    Được cảm ơn 2722 lần


    Đi ngày, phạt tối thiểu 5trăm, tối đa 5triệu tuỳ vào tình tiết giảm nhẹ(nếu có).Vì chậm như của bạn là chậm cả gần 1 năm trời rồi.

    Cập nhật bởi tranthibichvan_tax06 ngày 28/01/2011 10:22:10 AM nhầm số tiền

    Cung cấp dịch vụ Đào tạo kế toán trưởng, dịch vụ tư vấn thuế, dịch vụ Setup hệ thống kế toán cho DN

    Dịch vụ soát xét hóa đơn, chứng từ, sổ sách trước khi Quyết toán thuế.

    Liên hệ: Ms Vân 0969.790.185/ Zalo: 0969.790.185/ Skype:van_kttc

     
    Báo quản trị |  
  • #247040   05/03/2013

    Cho tôi hỏi chút về phạt tối thiểu 500.000đ và tối đa 5.000.000đ được hiểu cụ thể thế nào? Có phải 500.000/tháng- 5.000.000/tháng ( nộp chậm ) hay tổng trong 10 tháng hay 12 tháng... Cảm ơn.

     
    Báo quản trị |  
  • #252868   03/04/2013

    chauvinhbac
    chauvinhbac

    Male
    Sơ sinh

    Cần Thơ, Việt Nam
    Tham gia:30/03/2013
    Tổng số bài viết (8)
    Số điểm: 55
    Cảm ơn: 12
    Được cảm ơn 1 lần


    trung77 viết:

    Cho tôi hỏi chút về phạt tối thiểu 500.000đ và tối đa 5.000.000đ được hiểu cụ thể thế nào? Có phải 500.000/tháng- 5.000.000/tháng ( nộp chậm ) hay tổng trong 10 tháng hay 12 tháng... Cảm ơn.

    Đọc toàn văn nghị định98/2007/NĐ-CP đi bạn.

     
    Báo quản trị |  
  • #400083   21/09/2015

    MATMAY
    MATMAY

    Sơ sinh

    Hồ Chí Minh, Việt Nam
    Tham gia:21/09/2015
    Tổng số bài viết (1)
    Số điểm: 5
    Cảm ơn: 0
    Được cảm ơn 0 lần


    ANH/CHỊ ƠI, CHO EM HỎI CŨNG VỀ VẤN ĐỀ NÀY.

    CÔNG TY EM CŨNG TƯƠNG TỰ NHƯ VẬY, THÀNH LẬP THÁNG 5.2015

    VÀ NỘP CHẬM TỜ KHAI THUẾ MÔN BÌA, GTGT QUÝ 2 (ĐÃ NỘP).

    EM CŨNG ĐỌC TT166 RỒI, THÌ MÚC PHẠT LÀ 3.5TR (2TR-5TR). EM CŨNG GỌI HỎI CC THUẾ QUẠN 1, NGTA BẢO LÀ KHÔNG CẦN LÀM HỒ SƠ GÌ ĐỂ XIN GIẢM NHẸ TIỀN PHẠT HẾT... THUẾ SẼ TỰ XEM XÉT QUYẾT ĐỊNH.

    TUY NHIÊN, SẾP EM BẢO TÌM CÁCH NỘP CÔNG VĂN GIẢI TRÌNH HAY THỦ TỤC GÌ ĐÓ ĐI.

    ANH/ CHỊ CHỈ GIÚP EM CẢ 2 CÁCH BAN ĐÊM BAN NGÀY GÌ ĐÓ ĐƯỢC KHÔNG Ạ?

    EM CÁM ƠN ANH CHỊ NHIỀU Ạ!

    (Yêu cầu bạn lần sau tham gia thảo luận phải viết bằng tiếng Việt có dấu và không sử dụng toàn bộ bằng chữ in hoa, nếu không chúng tôi sẽ xóa tất cả bài viết của bạn)

     
    Báo quản trị |  

0 Thành viên đang online
-